Hiace D4d đời 2010 không nổ máy

P
Bình luận: 39Lượt xem: 4,183

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
p0200, lỗi hở hay ngắn mạch trong EDU hoặc mạch vòi phun. đo điện trở vòi phun, đo thông và đó chạm dây dẫn từ EDU đến kim, nếu bình thường, báo thay EDU. Thực ra cái này còn phải kiểm tra thêm phần đo sóng tín hiệu IJ và IF từ ECU đến EDU nữa, nhưng thường thì lỗi này chỉ có thay EDU thôi, cái hộp này nằm dưới ghế phụ trước phải! hộp nhỏ nhỏ nằm trong cái hộp nhựa màu trắng ngà! các bác rửa xe cứ thế mà phang thẳng nước vào xe, làm bác chủ xe tốn tiền rồi!
Cái nằm dưới ghế, trong hộp nhựa màu trắng ngà là ECU, bác ạ

giacvecad

Tài xế O-H
Hờ hờ, lại bị bác Cai banh xe bắt lỗi rồi!hhi, sorry các bác! mình cứ hay lộn cái này cái kia! nó cũng nằm gần đó, nhưng mà trong vị trí gần chổ acquy phụ cơ! Xin lỗi bác chủ nhé!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hờ hờ, lại bị bác Cai banh xe bắt lỗi rồi!hhi, sorry các bác! mình cứ hay lộn cái này cái kia! nó cũng nằm gần đó, nhưng mà trong vị trí gần chổ acquy phụ cơ! Xin lỗi bác chủ nhé!
Lỗi lầm gì đâu, để cho bác chủ không lộn thôi, vì nếu nhầm, nó ảnh hưởng đến túi. 2 cái này lệch giá nhiều lắm

haoto

Tài xế O-H
- Bạn dùng đồng hồ DIGITA do điện trở kim phun nhé,điện trở 0,85 ôm>1,05 ôm
- Mình dự xe bạn chết hộp EDU rồi
Không hiểu sao tài liệu của mình điện trở kim phun là 2,5 -3,1 nhỉ

phamhong

Tài xế O-H
Hôm nay mới có kim mới về và em cũng đã đo thử điện trở kim mới bằng đồng hồ Digita nếu để núm điều chỉnh ở thang đo om và thông mạch và đo thì ko có om nào cả còn em để nấc 200 do thì thấy hiện số 01.1 om

phamhong

Tài xế O-H
Thưa các cụ trước tiên xin cảm ơn các cụ đã nhiệt tình tư vấn.Hôm nay em nó đã chính thức nghe lời và đã về với chủ của nó ah.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Thưa các cụ trước tiên xin cảm ơn các cụ đã nhiệt tình tư vấn.Hôm nay em nó đã chính thức nghe lời và đã về với chủ của nó ah.
bác cảm ơn thì đừng nên nói như vậy. Bác nên cho anh em biết kết quả thế nào?nó bị cái gì? chứ bác nói kiểu đó chẳng ai muốn chém với chiếc gì nữa đâu.

phamhong

Tài xế O-H
Tại trưa nay vội quá nên em chưa viết chi tiết được. Tình hình là em đặt hộp EDU mới và 2 kim mới về vì hộp EDU cũ và kim số 1 và 4 đã ra đi.Lúc đầu lắp đồ mới lên cài mã và xả e rồi nhưng không nổ đề 4 5 lần cũng chỉ ho khù khụ thôi làm em lo quá mà cắm máy vào thì ko có lỗi gì cả nên em tháo thử kim ra ngoài thử xem có phun ko thì thấy vẫn phun. Cuối cùng mang xe khác sang nổ máy để câu bình thì đề cái thứ 3 là nổ. Bình yếu máy vẫn tua nhưng ko đủ vòng tua nên ko đủ áp mở kim.Nếu các bác rửa xe và dọn nội thất chú ý nhé chứ không gặp phải em nhu này thì làm bao giờ cho lại được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên