Hiện tượng thiếu lửa trên xe Hyundai Avante 2014 số sàn

Q
Bình luận: 83Lượt xem: 9,119

Genesis__coupe

Tài xế O-H
Mọi vấn đề đã được giải quyết. Tuy nhiên tỉ lệ chắc chắn là không có các cụ ạ.
1- Em hạ hẳn động cơ, vệ sinh sạch sẽ vành răng.
2- Trong quá trình hạ động cơ vệ sinh hoàn toàn các loại giắc điện. Bóp chặt các loại giắc điện, tháo xì khô tất cả các hộp.
Lắp lên nổ cái nào ăn cái đấy. Nhưng không biết chắc chắn là cái gì. Nếu vậy, nó nằm trog tất cả hạng mục đã kiểm tra. Có thể các hạng mục đã kiểm tra chưa cẩn thận. Nó chỉ loanh quanh cái cảm biến trục khuỷu, vành răng, dây cảm biến, giắc điện của cảm biến trục khuỷu.
Cảm ơn các cụ đã hỗ trợ, tư vấn, gọi điện giúp em.
đèn check sáng chưa bác.?

thanhco1983

Tài xế O-H
bệnh này chỉ do chập chờn nguồn hộp thôi dương hoặc mát .và 1 nguồn IG nếu do cảm biến thì bác bảo bác thay rồi ,đôi khi cảm biến cơ hỏng kiểu không bình thường thì sẽ không báo lỗi còn lại mọi nguyên nhân từ cảm biến và dây dẫn đều báo lỗi.bác làm trong hãng có điểm chuyên sâu mới chữa em nó được .anh em ngoài chắc bó tay
Nhưng trước đó e đã mang cảm biến con này hoán đổi sang con khác rồi. Mang sang con bên cạnh đề phát ăn ngay, mang cảm biến xe khác sang vẫn xịt, cảm biến mới lấy trong kho vẫn xịt. Đúng là cái giắc điện nào đó. Nhưng em cũng ko thể ôm em nó mãi được nên phải quất tổng thể. Xong thì lại ko biết chỗ nào mà nó nổ đề được. Đèn check vẫn thế. E ko động đến nó.

hungem

Tài xế O-H
- Mình nghĩ xe bạn chỉ loanh quanh giắc điện thôi,tiếp xúc không tốt,chập chờn hiện tượng này rất khó xác định nguyên nhân,đôi lúc phải làm từ A>Z ,khi hết bệnh không biết nguyên nhân ,đây cũng là một chia sẽ rất hữu ích cho anh em kỹ thuật chúng ta,chúc bạn đã xử lý em nó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên