Hilux bị lỗi P0093

H
Bình luận: 32Lượt xem: 12,451

kuli_tyt202

Tài xế O-H
như ban đầu. Bên em đã tháo lắp thay thế một đổi một: bơm cao áp, vòi phun và ống dẫn nhiêu liệu mới. Sau đó cũng đã đổi thêm cả ECU và EDU nữa. Nhưng kết cục vẫn chả có gì thay đổi cả. Chỉ còn thiếu mỗi nước đổi động cơ mới nữa thôi....
bệnh này bên e làn mấy xe rùi, cả fortuner 2013 luôn. Với mã lỗi báo rò rỉ nhiên liệu thì e thay kim phun là hêt, bác vào thử kích hoạt giết từng máy xem e nào phản ứng chậm là e đó kẹt kim rôi,
+ vấn đề nổ một lúc tắt máy, lúc vừa tắt đề lại nổ ngay ko bác?? nếu phải để một lúc mới nổ lại được thì bác xem lọc dầu trên+dưới, đường ống dầu có nghẹt ko ak, em vừa làm một xe như vậy đó bác, cũng vật vã mấy ngày cuối cùng e nó bị nghẹt đường dầu vào lọc
*** chúc bác mau tìm ra bệnh cho e nó.

hohaohoa

Tài xế O-H
Sau một thời gian tìm và lần mò. Bên em cũng đã tìm ra nguyên nhân gây nên rồi ạ. Như em nói đến ở trên là bên em đã thế gần như đủ cả hệ thống nhiên liệu sang mà vẫn không có gì thay đổi. Bên em đi theo hướng khác. Hóa ra là bị đứt dây nên nó không có tín hiệu về ECU.

garahungduc

Tài xế O-H
Sau một thời gian tìm và lần mò. Bên em cũng đã tìm ra nguyên nhân gây nên rồi ạ. Như em nói đến ở trên là bên em đã thế gần như đủ cả hệ thống nhiên liệu sang mà vẫn không có gì thay đổi. Bên em đi theo hướng khác. Hóa ra là bị đứt dây nên nó không có tín hiệu về ECU.
xin chúc mừng bác dả trị em nó lành bệnh

hoapro

Tài xế O-H
chúc mừng cụ!

tiendung211

Tài xế O-H
the nay nhe chu em . doi voi dong co common rail thi co 2 benh nay hien tuong khac nhau ro ret .
1;xe de hoi dai no hon truoc 1 chut va khi tang toc dot ngot hay ga thoc len ma may tu chet nhung tat chia khoa di de lai lai no ngay thi no la o bom kim va se bao noi no luon o dau khi test
2:may no binh thuong tu rung chet may hoac de garangty ma chet la he thong hoi ap < he dieu ap gap van de > chu yeu la o van hoi co khi tren thanh rail doi voi thanh rail co van hoi trung gian hoac o van dieu ap o bom .ok chuc chu thanh cong
bác viết không đấu anh em cứ phải căng mắt ra đọc

long1990

Tài xế O-H
xin chúc mừng bác !

nhattruong1708

Tài xế O-H
Cách đây 6 thág e cũg gặp ca như thế này lun. Máy gscan cũg báo lỗi p0093 . Nổ máy chạy dc 3km tự tắt máy rui đề laị nổ bìh thườg và chạy đoạn lại bị thế. E đổi cả ốg rail, van ap , van mở dầu ,thay loc, vệ sinh thùg dầu từ xe đag chạy bìh thường sag ma vẫn ko dc. E đổi lun 2 cây kim thử xem sao. Ko ngờ nổ 1 lúc đều dầu la ngon lun. Nên đặt thay 2 kim mới đó. Ko cần cài j cả vẩn chạy ngon . Bác thử kĩ xem sao. Dòg này hay chết kim lắm.
Bác có thể giải thích dùm: vì sao bị kim phun mà lúc bình thường chạy vài km lại bị

vovanthong

Tài xế O-H
xe mình mới bị như vậy
chạy 1 đoạn là đèn động báo cơ sáng rồi nhấn ga máy rất yếu ko chạy nổi kèm tiếng động cơ kêu rè rè rất to càng nhấn ga càng kêu.dc 1 lúc thì xe tự tắt máy, đề nổ lại lại đi dc bt nhưng rồi chạy dc 1 lúc nó bị tiếp. vào xưởng check lỗi thì máy hiện lỗi rò rỉ nhiên liệu.ktra kim phun nhiên liệu thì 1 kim bị tắc nên dầu hồi về nhiều khiến máy báo lỗi nv.sửa xong đi ngon ơ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên