Hình ảnh thú vị: cải tiến máy đào động cơ diezen sang động cơ điện

lovemachine
Bình luận: 41Lượt xem: 4,557

tathanhluank55

Tài xế O-H
Trên đường công tác, em thấy các bác thợ nhà mình cũng giỏi thật. Bỏ động cơ máy đào chạy điêzen thay bằng động cơ điện. Vừa kinh tế lại vừa ít công chăm sóc động cơ diêzen cho mệt. Các bác cùng xem và bàn luận nhé.
Dẫn dây điện vào máy qua một giá có thể quay trên đỉnh:

View attachment 4938

Giá quay quanh trục :

View attachment 4945

Làm mát két nước, két thuỷ lực thế nào?
View attachment 4946

Chỗ nối động cơ điện bơm thuỷ lực đây nhé!
View attachment 4947

Tủ điện có những gì nhỉ? không biết ai sẽ thay thế motor ga trên động cơ diezen đây?

View attachment 4948

Model nào đã được ông chủ hoán đổi vậy?
View attachment 4949
hix. chỗ em giờ máy xúc đào cũng bỏ hết động cơ và dùng điện. nhưng mà giá cao lắm và máy dùng điện 3 pha nên em nó chỉ nằm 1 vùng di chuyển nhỏ/. không chuyển vùng được

T

tranchaump

Khách
theo mình máy này không cơ động và rất mất an toàn vì dùng điện 3phase

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
nếu là KOM các cụ dùng một van điện 4/2 còn các dòng máy khác SK,DX ...thì các cụ dùng hai con 4/2 chậy rất ngon mà không sợ nóng.động cơ khởi động thoải mái không bao giờ bị nhẩy áttômát.vậy vấn đề khởi động động cơ ban đầu đã OK phải không các cụ :)!!!
Bác trả lời giúp, con 4/2 là con gì, em muốn học ạ!

quangsola

Tài xế O-H
máy này không quay được tròn mấy vòng liền . qua đi pải quay lại không đứt dây điện ngay. lắp chổi than như trục trung tâm có được không nhỉ

tuanneo0811

Tài xế O-H
chuyển hết sang dùng điện, nghe loáng thoáng đã lâu nay mới có dịp được nhòm :v . dùng thế này tuy ko cơ động như nếu làm quy mô lớn sẽ rất tiết kiệm, chỉ mất chi phi ban đầu, nhưng về lâu về dài thì chi phí vận hành được giảm rất nhiều.

bao7329

Tài xế O-H
Có đấy cụ.em thấy chổ em họ chế mâm xoay đưa điện 3 pha từ dưới gầm lên .quay thoải mái.
[MERGETIME="1405436185"][/MERGETIME]
Em nghe nói có chỗ lắp biến tần điều khiển động cơ chạy ngon như động cơ diesel vậy
[MERGETIME="1405437409"][/MERGETIME]
Em nghe nói có chỗ lắp biến tần điều khiển động cơ chạy ngon như động cơ diesel vậy
[MERGETIME="1405437480"][/MERGETIME]

chxm

Tài xế O-H
thiết nghĩ có nhiều cách lam cho động cơ điện khởi động được rễ ràng hơn các cụ ạ. ngoài cách các cụ nêu trên. nhà em xin 1 ý thế này, các xem cho ý kiến.
- bộ côn thủy lực như của xe kẩu. động cơ nai trực tiếp bơm khiển nhỏ, dùng áp đóng côn khi động cơ khởi động xong.
-cổ góp cho 3 pha hoạt động bình thường . cổ góp như máy phát điện lắp làm khớp quay điện do vậy các cụ cho máy quay từ sáng đến tối không sao các cụ ạ

bao7329

Tài xế O-H
Cổ góp đây các cụ .còn chỗ em họ làm mặt trà xoay

gie-rach

Tài xế O-H
Cái loại cổ góp này lắp không hợp lý
1/ Không an toàn
2/ Nóng khi vỡ ống có thể gây cháy cái này cụ Sơn già đông anh hay lắp

Nên lắp cô góp ở dưới mâm đôi với máy làm bờ bãi, còn máy làm bãi đá nên lắp loại cột cao quay 270độ để tránh bị đứt dây do đá rơi.
Loại này không có gì mới Hãng Cat chế tạo cách đây 20 Năm roài còn có 1 động cơ nhỏ để cho máy chạy khi cần và kèm theo cả mâm thu dây dẫn

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
e còn gặp 1 chú cẩu kato 10t nó có cả động cơ điện và động cơ diezen . con này nó dùng 2 động cơ nên kèm theo 2 bơm . chỉ lắp thêm cho nó 1 cái van để đảo chiều của đường dầu thủy lực

hpvnplayboy

Tài xế O-H
Trên đường công tác, em thấy các bác thợ nhà mình cũng giỏi thật. Bỏ động cơ máy đào chạy điêzen thay bằng động cơ điện. Vừa kinh tế lại vừa ít công chăm sóc động cơ diêzen cho mệt. Các bác cùng xem và bàn luận nhé.
Dẫn dây điện vào máy qua một giá có thể quay trên đỉnh:

View attachment 4938

Giá quay quanh trục :

View attachment 4945

Làm mát két nước, két thuỷ lực thế nào?
View attachment 4946

Chỗ nối động cơ điện bơm thuỷ lực đây nhé!
View attachment 4947

Tủ điện có những gì nhỉ? không biết ai sẽ thay thế motor ga trên động cơ diezen đây?

View attachment 4948

Model nào đã được ông chủ hoán đổi vậy?
View attachment 4949
HAY QUÁ, BÁI PHỤC

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên