Học ktv Toyota ở đâu ?

V
Bình luận: 25Lượt xem: 10,435

vvtidohc

Tài xế O-H
Em chào các bác, em ở ngoài Hn, học chuyên ngành ô tô nên vào tham gia diễn đàn để mong có thêm kiến thức hỗ trợ công việc sau này. Trong chuyên mục việc làm ô tô trên diễn đàn mình em thấy có nhiều bài viết về khóa học ktv Toyota,
http://www.oto-hui.com/diendan/showthread.php?t=156075
http://www.oto-hui.com/diendan/showthread.php?t=138728
em thắc mắc không biết trong Nam như thế nào chứ ngoài Bắc em chưa thấy có khóa nào như thế, có chăng thì là phải đăng kí và qua tuyển chọn rất khắt khe tại nhà máy Toyota ở Vĩnh Phúc (trình độ đại học). Thế mà trong Nam kể cả trình độ trung cấp cũng đăng kí học được là như thế nào em rất thắc mắc, bác nào biết cho em hỏi là khóa này là như thế nào, học ở đâu và đăng kí ra sao? Em cám ơn các bác, chúc toàn thể O-H một năm mới an khang thịnh vượng !

7

75776566

Khách
bạn vào ĐHSPKT HCM ak...mình mới học nè qua tết sẽ đi thực tập tại toyota.bạn vào web trường xin số ĐT của khoa CƠ KHÍ ĐỘNG LỰC oy liên lạc xem khi nào mở khóa 1 năm 2 khóa..học phí 4 triệu học 6 tháng...theo mình biết thì wa tét sẽ có mở lớp ak..vào đăng ký sớm...1 lớp 20 người ak.

TimTam

Tài xế O-H
Cái này hay nhỉ ? Để qua Tết có dịp lên trường Đại học Sư Phạm KT mình sẽ hỏi chuyện này, rồi về đây thông báo nhé.
Anh em ráng chờ. Phải chi ngày xửa, ngày xưa lúc mình học có vụ này thì ... đỡ biết mấy nhỉ ? :3:

TimTam

Tài xế O-H
Cập nhật tin mới về học nghề nha anh em:

1. Hiện nay Thầy Đỗ Dũng (sư phụ về phun xăng, điện tử ô tô) đang mở lớp Kỹ Thuật Viên điện, điện tử ô tô tại trường Đại học Sư Phạm Kỹ Thuật Thủ Đức (Sài Gòn). Học phí: 4 triệu. Thời gian học: ban đêm thứ 2 - 4 - 6, địa điểm: tại khoa ô tô. Hiện đã khai giảng được 2 tuần. Bây giờ vào vẫn còn kịp, vì thầy mới dạy các phần căn bản thôi.

2. Khoa ô tô, Đại học Sư Phạm Kỹ Thuật Thủ Đức, hiện có mở các lớp Kỹ Thuật Viên Toyota, học tại trường. Học phí: từ 4,5 triệu --> 5 triệu, tùy theo nghề học. Có đủ các nghề: Đồng - Sơn - Điện - Máy. Lớp chỉ mở khi đủ số lượng học viên. Hình như là chưa đủ người, nên hiện nay lớp chưa mở. Anh em nào có nhu cầu, đăng ký ngay nhé.

P/S: mình ko phải là người của trường Đại Học Sư Phạm Kỹ Thuật. Các thông tin trên là nghe nói lại, có thể không chính xác. Anh em tốt nhất là đến hỏi trực tiếp tại trường.

mr.anhtai

Tài xế O-H
kỹ thuật viên toyota hình thức đào tạo 1 chân dung 1 người kỹ thuật hãng cho biết được sự # biệt giữa thợ và người kỹ thuật. a e nên biết hiện nay oto đang phát triển nhưng kỹ thuật viên toyota chỉ liên kết với các trường ĐHSPKTHCM - trường cao đẳng cao thắng trường kinh tế kỹ thuật phú lâm. hiện nay ở trường ĐHCNHCM cũng đang đào tạo...............

hondacuper

Tài xế O-H
ở BKHN có hả bác, chương trình học rùi học phí như thế nào vậy, mà em quen với hai người ban ở đó họ có biết đâu, họ còn hỏi em mà, hay là mới mở hả bác?

7

75776566

Khách
Học kỹ thuật viên toyota có 3 step. nếu học các trường nói trên thì chỉ đào tạo sơ cấp step 1 thui.mình nghe nói mún học lên step 2 &3 chỉ có trong hãng mới học được phải làm 6 tháng..mình mới học xong ở trường DHSPKT đang chuẩn bị ra ĐÀ NẴNG thực tập đây.

nguyenanhtu

Tài xế O-H
ở Hà nội các bác có thể học lớp TTEP ở ĐH Công nghệ GTVT và ĐH Công nghiệp Hà Nội, đây là 1 bước đệm cho bác nào muốn vào TOYOTA, chúc các bác thành công

khachai

Tài xế O-H
công việc ổn định hay không thì còn tùy vào khả năng và năng lực của cậu nữa.Chẳng hạn như cậu giỏi thì tương lai không còn gì phải nói nếu cậu quá tệ thì cậu nghĩ liệu có ổn định không?:))

Trong.Ha.OTO_IUH

Tài xế O-H
Em đang học Động Lực trư Công Nghiệp TPHCM,bữa xuống khoa cũng thấy nó dán cái giấy thông báo tuyển sinh đó,học bên Q6 thì phải...học phí 1 khóa 6 tháng là 4tr5 - 5tr mà e cũng ko biết đó là step mấy nữa :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên