Đang tải...

Học nghề công nghệ ô tô ở trường nào ở HN thì tốt?

Thảo luận trong 'Điểm đào tạo ngành kỹ thuật chất lượng' bắt đầu bởi linhsuzuki89, 4/5/12.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. linhsuzuki89

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    323 lít xăng
  2. dream2012

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    25
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    436 lít xăng
    Bác định học loại trung cấp hay cao đẳng?Ở thái thịnh thì thiết bị máy móc giảng dạy do Đức tài trợ nên học theo công nghệ ô tô đức.Còn trường kia mình ko biết

3. linhsuzuki89

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    323 lít xăng
    Bac dream2012 học tại thái thịnh roi ah? Em dang định học cao đẳng. Ý em muốn hỏi kinh nghiệm các bác học rồi, học ở đâu là tốt?

4. automate

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    28
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    294 lít xăng
    Theo mình thì tùy thuộc mục đích của bạn thôi, nếu bạn muốn học chính quy lấy bằng cấp thì bằng DH vẫn hơn, Còn nếu bạn muốn cọ sát thực tế, nâng cao tay nghề, làm ktv sửa chữa thì nên tìm học ở 1 garage
    Mình có 1 bài viết: sinh viên ra trường định hướng nghành nghề ntn ở trên diễn đàn này, bạn thử tham khảo xem nhé

---------- Post added at 04:55 AM ---------- Previous post was at 04:49 AM ----------

http://www.oto-hui.com/diendan/f67/...va-dinh-huong-nghanh-nghe-nhu-nao-172147.html

5. mr.tung.oto

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    144
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    696 lít xăng
    bác phải xét xem ở việt nam mình người dân sử dụng chủ yếu là dùng xe nào .đối với công nghiệp thái thịnh thì bác học chủ yếu công nghệ của xe đức ,còn dh công nghệ kỹ thuật giang thông vận tải thì học theo công nghệ của nhật và hàn quốc và khi học ở đó bác sẽ được tiếp xúc với các hãng xe của nhật và hàn.và có 1 điều em biết là khi học xong se có thêm 1 khóa học đào tao chuyên sâu về toyota nếu bác muốn học.
    đó bác xem định hướng cho mình nên theo hướng nào .chứ bào bác nên học trường nào thì chúng em chịu .nhỡ ko đúng sở thích của bác thì chết .bác phải tự quyết định định hướng tưong lai của mình bác à!
    CHÚC BÁC THÀNH CÔNG TRÊN CON ĐƯỜNG MÌNH CHỌN Ạ!

6. dongsong10

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    254 lít xăng
    Đại học CNGTVT học cũng đượcbạn à, theo công nghệ của Nhật đặc bietj là Toyota

7. luffy_000

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    12
    Mã lực:
    26
    Xăng dự trữ:
    545 lít xăng
    chào bác e đang là sinh viên năm 3 đại học CNGTVT. ngành công nghệ oto. thật tình cờ e đọc được bài viết của bác.
    cũng gọi là có duyên với nhau. sau 3 năm học thì đây là ý kiến chủ quan của e về trường. bác có thể tham khảo.
    nếu xét vệ hệ cao đẳng thì trường thật sự đã có uy tín từ lâu rồi.
    hệ đại học: mới được nâng cấp từ cao đẳng quan lý còn đôi chút vấn đề nhưng nhìn chung là ổn. trường có xưởng thực hành, cơ sở máy móc được toyta tài trợ.( do trường liên kết us toyota).
    e cũng không hiểu cơ hội việc làm ra trường thế nào nhưng theo chia sẻ của các anh sinh viên khóa trên thì tỷ lệ ra trường có việc cũng cao. vì trường chú trọng đào tạo kỹ năng thực hành khá nhiều.

8. bestcar

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    15
    Mã lực:
    26
    Xăng dự trữ:
    34 lít xăng
    Bạn thử nghiên cứu về trường Cao đẳng nghề Cơ điện Hà Nội nhé, 45 năm đào tạo nghề Công nghệ ô tô rồi, sinh viên học trong trường 20 -30% lý thuyết, 70 - 80% thực hành; toàn bộ trang thiết bị thực hành sử dụng thiết bị của Toyota, Hyundai. Thiết bị gara có trường mình có, thiết bị gara không có trường mình cũng có luôn.
    Bạn có thể vào facebook cơ điện hà nội tím hiểu nhé