hỏi các cụ cách reset đèn báo T-BET

tunglam.9x
Bình luận: 11Lượt xem: 4,466

tunglam.9x

Tài xế O-H
Các cụ cho cháu hỏi cách reset đèn báo t-bet với ạ
Cháu rất hay gặp các xe báo đèn thay lọc dầu với đèn báo t-bet (hình như là báo thay dây cam khi đã đến thời hạn)
Reset đèn báo lọc cháu đã biết còn đèn kia mong các cụ chỉ bảo ạ
Cụ thể như 1 số dòng xe máy dầu như toyota hiace hay hilux ạ

oanhthoa

Tài xế O-H
cái này là đèn báo thay dây cam đấy cụ a! cụ nên youtobe ma xem. nó hướng dẫn có hình ảnh. xem cái làm được luôn. chúc bác làm tốt.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
thao tác xóa đèn T-bel cơ bản cũng gần giống như cách xóa đèn báo dầu bẩn.chỉ khác 1 chút là với đèn dầu bẩn phải giữ núm trip sau đó mới tắt chìa khóa rồi bật lại còn T-bel thì không giữ khi tắt chìa khóa.sau đo nó sẽ nháy đèn T-bel và cho lữa chon số KM tiếp theo nó sẽ báo đèn tùy mình lữa chọn.cái này nó cũng dễ thôi nên khi nào bác gặp sẽ làm được thôi ah

chuot_auto

Tài xế O-H
Đối với dòng xe máy dầu của Toyota, khi xoa đèn T-belt, bác chú ý là, để đồng hồ về ODO, chứ không để ở TRIP nha bác, nhấn giữ nút, tắt chìa khóa, rút ra rồi cắm vào bật lại, vẫn giữ nút cho đến khi nào đồng hồ hiện lên số 15 thì buông tay, sau đó bác nhấn tiếp từng cái tới số km mà bác muốn đặt, mặc định của Toyota là 15 (tương đương 150.000km), sau đó bác nhấn giữ luôn tới khi nào đồng hồ trở về ODO lại là okie, chúc bác thành công!

tunglam.9x

Tài xế O-H
Cảm ơn các cụ ạ để hôm nào gặp em test ạ...
Mà reset cái đèn dầu em reset kiểu khác cơ ạ
Không thực hiện trên đồng hồ hihi

xe LU

Tài xế O-H
có cách mới bác chia sẻ cho mọi người biết đi
Bác thử cái này nè:
  1. Khi đèn cảnh báo bộ lọc nhiên liệu nháy, hãy xả lượng nước tích tụ ra khỏi bộ lọc nhiên liệu.

2. Khi đèn cảnh báo bộ lọc nhiên liệu sáng lên, hãy làm theo những quy trình sau để đặt lại đồng hồ táp lô.
    1. Thay bộ lọc nhiên liệu.

2. Ngắt giắc nối F3 của công tắc.

3. Bật khoá điện ON.

4. Hãy đợi khoảng 3 phút.

5. Cắm lại giắc nối F3 của công tắc trong vòng 57 giây.

6. Hãy chắc chắn rằng đèn cảnh báo hệ thống nhiên liệu tắt đi trong 3 giây sau khi nối lại giắc nối.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên