Hỏi các cụ chỉ em chân 2p và 4p trong đồng hồ km

E
Bình luận: 2Lượt xem: 965

Engine 16

Thợ Phụ !
tình hình thế này em hay tháo đồng hồ táp lô ra .khi tháo đồng hồ km thi nhiều xe ví dụ toyota ,nissan ..em thấy có chân 2P và 4p kí hiệu này trong chân bắt trực tiếp vào đồng hồ km em không hiểu 2 chân này là chân gì .có xe thì sử dụng có xe thì chân này ra đến giắc điện thì không đi đâu nữa <chống>coi như bỏ mà đồng hồ km vẫn chạy bình thường nó không có bị sao đâu nhé .là em hỏi 2 chân này là chân gì nó có tác dụng gì .nhờ các cụ chỉ dạy.xin cảm ơn !

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
tình hình thế này em hay tháo đồng hồ táp lô ra .khi tháo đồng hồ km thi nhiều xe ví dụ toyota ,nissan ..em thấy có chân 2P và 4p kí hiệu này trong chân bắt trực tiếp vào đồng hồ km em không hiểu 2 chân này là chân gì .có xe thì sử dụng có xe thì chân này ra đến giắc điện thì không đi đâu nữa <chống>coi như bỏ mà đồng hồ km vẫn chạy bình thường nó không có bị sao đâu nhé .là em hỏi 2 chân này là chân gì nó có tác dụng gì .nhờ các cụ chỉ dạy.xin cảm ơn !
hay.câu hỏi này em kết vì mấy quả bảng đồng hồ táp lô hỏng em không sửa được. lần trước em không nhớ là xe gì nhưng chân 4p chuối cùng đi xuống giắc nối bên dưới thì bị bỏ trống. còn với em corola 5s-fe em mói làm hôm trước thì chân 4p đi về hộp ECU vào chân SPD anh Kiên ah. bác nào có kinh nghiệm về bảng đồng hồ táplo thì cho em xin để học hỏi ah

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Đó là chân option thêm cho những dòng xe có báo tốc độ. Những chân đó toyota thường hay gặp, bên trong có 1 tiếp điểm khi đến 50-60km thì tiếp điếm đó đóng. Option này là những dòng xe cũ trước 2000

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên