Hỏi cách đặt cam BMW X5 E70

T
Bình luận: 25Lượt xem: 4,843

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Máy không nổ chắc gì do cam? Cam đặt đối với những xe đời mới thì tương đối đơn giản vì nó có dấu hết rồi. Sợ mấy cái xe cổ mất dấu thì mình mới phải đặt lại. Nhưng nói chung cứ theo nguyên tắc mà làm!
chắc cụ chưa dc biết cấu tạo về cam cò loại này rồi chẳng có dấu má gì cả cụ bắn ốc đầu trục cam ra là xoay ngay
c
dưới trục cơ đây
đĩa xung nằm ngay ngoài mà cái này ko có cá hãm lên tháo ốc là xoay
khi đặt cam có đúng đi chăng nữa thì cũng phải tháo buzi ra rồi đề vài cái cho dầu lên con đội tăng xích căng rồi lắp buzi vào nổ máy
ko làm như vậy thì có thể nhẩy xích đấy ah

hanhthuy1990

Tài xế O-H
chắc cụ chưa dc biết cấu tạo về cam cò loại này rồi chẳng có dấu má gì cả cụ bắn ốc đầu trục cam ra là xoay ngay
c
dưới trục cơ đây
đĩa xung nằm ngay ngoài mà cái này ko có cá hãm lên tháo ốc là xoay
khi đặt cam có đúng đi chăng nữa thì cũng phải tháo buzi ra rồi đề vài cái cho dầu lên con đội tăng xích căng rồi lắp buzi vào nổ máy
bác có cái hình chiếu bằng không cho em xem cái vơi? nghe có vẻ phức tạp ghê nhỉ?

tunglinh2102

Tài xế O-H
Chuẩn bài là cụ phải chế dưỡng để bắt vào đuôi trục cam để hãm giữ.sau đó mới tiến hành lắp dây cam.nếu có dưỡng thì rất nhanh.nếu ko có thì e e cũng hơi vất vả cho cụ đấy
cảm ơn cụ
[MERGETIME="1419868712"][/MERGETIME]
c
dưới trục cơ đây r đĩa xung nằm ngay ngoài mà cái này ko có cá hãm lên tháo ốc là xoay
camcảm ơn bác nhìu

chuyen123

Tài xế O-H
Có ai biết đặt cam xe ford fiesta ko chỉ em với. Em tháo ra lấy đủ hết dấu. Nhưng tháo đến trục cơ thì nó soay tròn luôn . H ko biết đặt sao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên