Hỏi cách lắp đèn gầm cho xe Kia Morning Taxi.

thichthaoraxem
Bình luận: 4Lượt xem: 4,385

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Các cụ tư vấn giúp, em đang nhận 1 xe KIA morning 2013 (bản taxi) lắp đèn gầm. em thấy gần 2 chỗ đèn gầm còn thiếu đã có giắc cái cho bóng 881 chờ sẵn , em đo thì không có điện. Các cụ cho hỏi vậy có thể tận dụng được giắc này mà không phải đấu thêm rơle ngoài nữa hay không. trong xe nguyên bản không có công tắc bật đèn gầm. cám ơn các cụ.

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
trong xe ko có công tắc đèn vàng nhưng nó co dây chờ sẵn.bảng cầu chì cũng có chỗ cắm role nhưng thường ko có role.h bạn nên kiểm tra vị tri role trong bảng có chưa va tìm dây đk role trong xe(thường o trên tay gạt tổng hâp).chúc ban sớm mò ra
Vâng em hiểu ý cụ nói rồi, để mai e mò thử xem sao, Nếu cụ nào mà làm rồi và nhớ được màu dây thì tốt quá.

vietduy234

Tài xế O-H
Mò ra dây khiển rơ le là xong rồi chứ gì nữa .nhét công tắc và cầu chì vào nữa là có điện không có công tắc thì chế cũng được

quytruong1990

Tài xế O-H
Dùng đồng hồ đo thông mạch tìm dây lên bảng cầu chì relay,Nếu dò không thấy dây trên bảng cầu chì thì câu thêm relay ngoài, lấy nguồn IG trên bảng cầu chì ( tất nhiên phải qua cầu chì rồi ),nguồn + cấp relay lấy từ đèn demi,công tắc khiển mass relay. ;)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên