Hỏi: Có bao giờ nạp ga mà gây hỏng lốc lạnh không

Phongtrinhxuan
Bình luận: 21Lượt xem: 2,416

sputnik

Tài xế O-H
Ðề: Hỏi: Có bao giờ nạp ga mà gây hỏng lốc lạnh không

Câu trả lời là có, nếu bác nạp thẳng vào đường thấp áp mà cho gas vào nhanh quá.
Khi đó, gas vào không ở dạng khí mà ở dạng lỏng, gây ra hiện tượng gần như thủy kích ở trong lốc nén/.

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H

Thế thì ngỏm củ tỏi rồi, em cũng cho vào nhanh nhưng em có dốc bình đâu, em để bình đứng thì liệu có hỏng không bác

sputnik

Tài xế O-H

Bác chỉ nạp thêm hay nạp mới?
Thử hút ra nạp lại từ đầu xem nào? Chết lốc là khó chứ chả dễ đâu :D

THANHNGUYENVIET5589

Tài xế O-H

Em đang nạp ga khi động cơ nổ, bổng dưng thấy máy nén ghì động cơ lại
Liệu khi đó lốc lạnh có hỏng không ạ

Còn có các nguyên nhân nào khác gây nguy hiểm cho lốc lạnh không ạ

Cám ơn các bác
Khi nạp khí ga ở áp thấp sẽ làm khí gas hoá lỏng.Nạp vào nhanh quá sẽ gây hỏng lốc đó bạn.

tranquynhnd

Tài xế O-H

Cụ nạp ga khi máy nổ không được mở quá lớn tốt nhất là áp suất ko quá 4kg nếu đang nạp lốc gì thì cũng có thể do cu nạp quá nhiều ga cụ nên tháo lốc ra quay thử xem nếu vẫn quay đươc thì ko sao chúc cụ gặp may

canhoto

Tài xế O-H

Cụ để bình đứng lúc nạp thì e nghĩ khó xảy ra hiện tượng thuỷ kích hay như một số nguyên nhân mà vài cụ đã nêu. Cụ cho hỏi lúc xảy ra hiện tượng đó thì áp suất bên thấp và cao áp là bao nhiêu hả cụ. E nghi cụ nạp quá mức ga cho phép. Cụ Thử rút chân không rồi nạp lại. Chúc cụ sớm làm xOng em nó

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H

Diễn biến nó như này và đồng hồ như này bác canhoto ạ

1.E hút chân không thì đồng hồ thấp áp chỉ báo được tới 740mmHg (có lẽ do máy hút của em nó yếu)
2. Em để 10 phút sau khi không hút chân không nữa thì không thấy đồng hồ thấp áp nhảy thì em đoán không có sự lọt khí
3. Em quyết định nạp ga vào đường cao áp, vừa mới mở van thì ngay lập tức đồng hồ thấp áp nhảy lên tới 2kg/cm2 và nó đòi tăng lên nữa
4. EM khóa đường cao áp nổ máy và nạp vào đường thấp áp.
Nạp mãi nó cứ báo như này thôi các bác ạ
Các bác tư vấn em với

Cho hỏi câu hỏi cuối, nếu nạp ga ở đường thấp áp khoảng 560g thì nạp trong vòng bao nhiêu phút ạ (em biết không chính xác được nên mong các bác cho cái khoảng thời gian)

pvhung90

Tài xế O-H

Bác mà nạp nhiều gas quá cũng dẫn đến hỏng lốc, nạp đường cao áp thì không nên nổ máy

baolinh2012

Tài xế O-H

Cám ơn các bác
ngay khi đó thì lốc chưa chết đc đâu cụ ạ .cụ cho nhiều ga quá .hoặc có vấn đề về tắc ống tắc van .cũng có thể là nguyên nhân gây cho lốc chết cụ ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Cám ơn các bác
Nói nôm na, là quả đấy bị "sặc gaz". Có cái hỏng luôn.Bác nạp gaz không đúng cách rồi

mr.tung.oto

Tài xế O-H
chả thấy bác nào hỏi xem xe bị làm sao mà phải nạp lại ga từ đầu. sao cứ đổi cho nạp ga nó có nhiều nguyên nhân dẫn đến hiện tượng trên do nạp ga là 1 nguyên nhân. còn bác sữa chữa hay bảo dưỡng gì mà phải nạp ga từ đầu sao bác ko nới rõ ra ạ? biết đâu nguyên nhân trong quá trình bác làm thì sao. nhìn đồng hồ bác chụp thì hình như blook không làm việc ý áp suất tương đương nhau kìa.

hieptinh

Tài xế O-H

Diễn biến nó như này và đồng hồ như này bác canhoto ạ

1.E hút chân không thì đồng hồ thấp áp chỉ báo được tới 740mmHg (có lẽ do máy hút của em nó yếu)
2. Em để 10 phút sau khi không hút chân không nữa thì không thấy đồng hồ thấp áp nhảy thì em đoán không có sự lọt khí
3. Em quyết định nạp ga vào đường cao áp, vừa mới mở van thì ngay lập tức đồng hồ thấp áp nhảy lên tới 2kg/cm2 và nó đòi tăng lên nữa
4. EM khóa đường cao áp nổ máy và nạp vào đường thấp áp.
Nạp mãi nó cứ báo như này thôi các bác ạ
Các bác tư vấn em với

Cho hỏi câu hỏi cuối, nếu nạp ga ở đường thấp áp khoảng 560g thì nạp trong vòng bao nhiêu phút ạ (em biết không chính xác được nên mong các bác cho cái khoảng thời gian)
theo em với áp như thế này thì bác có cắm sái đầu k vậy,vì bác có viết ở trên là cho ga vao rồi khi nổ máy bật A/C mà áp suất vẩn như trên thì em đoán chác là cắm sai đầu roi;))

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên