hỏi hệ thống côn dầu trợ hơi trên xe đầu kéo

longHD
Bình luận: 10Lượt xem: 2,459

longHD

Tài xế O-H
Em là thợ điện .hôm nay e có ra đạp côn hộ mấy bác thợ máy.e đã đi thử nhiu xe ở bãi nhưng chưa gặp tình trạng này.nhờ các bác giúp.
Có con xe côn đạp côn k tách vào số khó và k vào dk. Đã tháo ra kiểm tra vệ sinh lại và xả e dầu nhưng đạp côn nhẹ như không và ty côn hơi nhúc nhíc thôi. Mấy bác thợ máy tháo ra kiểm tra lại cả tổng côn và trợ côn nhưng vẫn k dk.ma xe mới nên cupen và lòng xi lành mới nguyên.van 1 chiều k vấn đề j.đã xả e cả buổi chiều vẫn k dk.nhờ các bác góp ý để e tham khảo ạ.e là thợ điện nên k phải chuyên nên k giám qua mặt các bác thợ máy ạ.

tuananh08

Tài xế O-H
Nếu đạp nhẹ bâng thì chưa hết e rồi. Chưa đủ áp để mỡ van chợ lực hơi, các bác xã như thế nào rồi! Hd bao nhiêu vậy bác.

longHD

Tài xế O-H
HD 700 bác a. Bên e thay hết cupen xả e xe đi ngon vào số ngọt như đường nhưng nên hà nội xe lại đạp côn k cắt k vào dk số. K hỉu tại sao ạ

longHD

Tài xế O-H
Ti trên và dưới chỉnh chuẩn hết zùi ạ. Lắc hơi có khe hở 1 tẹo .ti côn cũng k nên chỉnh quá căng vì căng thì van 1 chiều trên tổng k mở đk.thì k có dầu đi và hồi về ạ. Các bác chuẩn đoán xem còn j chưa để ý tới k.

trunglua2011

Tài xế O-H
Côn không cắt chỉ có 2trường hợp
1-hành trình ti côn chạy nhiều mà vẫn chưa cắt thì do:
=> lá côn dính chặt vào bàn ép hoặc bánh đà(do ngập nước)----->bơm nước vào lại, kết hợp kích cầu chủ động, vào số,chạy đạp giữ côn rồi đạp phanh đột ngột
=>côn không bị dính nhưng vẫn không cắt----->chỉ có nước hạ số xem côn,bàn ép,bi T
=>chỉnh bàn ép chưa chuẩn
2-hành trình ti côn không chạy hoặc chạy ít do
=>chưa hết e
=>hỏng cuppen 1trong 2 xylanh
=>hở hay tắc đường dầu
=>chỉnh ti chưa chuẩn
=>chuột côn mới to hơn chuột cũ

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cụ bảo cụ là thợ điện mà cụ biết chỉnh ti trên chống là dầu không đi mà cũng không hồi được, nghe có vẻ chưa hợp lý lắm, cái bệnh đạp chưa có gì là chưa hết e, dòng này xả e hơi khó, phải bơm mấy phát mới được nhé các cụ , còn xả được rồi chạy lại bị thì nó bị ở tổng phải thay tổng côn dưới nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên