Hỏi hệ thống VVT-iW

hanhthuy1990
Bình luận: 28Lượt xem: 8,068

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thực ra việc tăng tỉ số nén không hề đơn giản đâu bác, việc mở rộng khả năng thay đổi pha phối khí giúp thải sạch hơn, giảm lượng khí sót, qua đó giảm nhiệt độ của môi chất nạp, giảm nhiệt độ cuối quá trình nén, từ đó động cơ có thể thiết kế tỉ số nén cao hơn mà không sợ kích nổ. Tỉ số nén càng cao thì công suất cũng như hiệu suất của động cơ càng lớn.
Bác nói đúng, đây là 1 việc làm đầy mâu thuẫn, mà hãng xe nào cũng biết, và đau đầu để giải quyết

bachanh922

Tài xế O-H
em cũng đang ngâm cứu về con camry mới này, trong con camry em mới làm máy hùi sáng do thuỷ kích , nó có 8 béc phun, 4 béc ở đường nạp, 4 béc trực tiếp buồn đốt, bốn béc đường nạp thì nó bơm thẳng từ thùng xăng lên , 4 béc trực tiếp thì đi qua cái bơm có van điều khiển áp xuất , coi mãi mà vẫn chưa hiểu là ở tốc độ chậm 4 béc nào sẽ phun , còn tốc độ cao thì 4 béc nào sẽ phun sau, đọc tới khúc cái van điều kiển áp xuat của bơm phụ mình ko biết nó có chức năng gì trong bơm, vì cái bơm nó dẫn động trực tiếp từ cây cam ( mình thì thèo hướng, khi chay ko tải 4 béc phun ở ống nap se phun, khi lên tốc cao thì cái van điều khiển áp xuất của bơm phu se hoat động giúp cho bơm phụ bơm nén phun béc trực tiếp . như hình

Cai banh xe

em cũng đang ngâm cứu về con camry mới này, trong con camry em mới làm máy hùi sáng do thuỷ kích , nó có 8 béc phun, 4 béc ở đường nạp, 4 béc trực tiếp buồn đốt, bốn béc đường nạp thì nó bơm thẳng từ thùng xăng lên , 4 béc trực tiếp thì đi qua cái bơm có van điều khiển áp xuất , coi mãi mà vẫn chưa hiểu là ở tốc độ chậm 4 béc nào sẽ phun , còn tốc độ cao thì 4 béc nào sẽ phun sau, đọc tới khúc cái van điều kiển áp xuat của bơm phụ mình ko biết nó có chức năng gì trong bơm, vì cái bơm nó dẫn động trực tiếp từ cây cam ( mình thì thèo hướng, khi chay ko tải 4 béc phun ở ống nap se phun, khi lên tốc cao thì cái van điều khiển áp xuất của bơm phu se hoat động giúp cho bơm phụ bơm nén phun béc trực tiếp . như hình

View attachment 65009

View attachment 65010

View attachment 65011
Vòi phun trực tiếp hoạt động ở mọi chế độ, bác nhé

qwerttgb

Tài xế O-H

View attachment 65009

View attachment 65010

View attachment 65011

Loại này giống GS 350 có hai hàng béc. Bộ béc dưới là béc cao áp phun trực tiếp nên phải dùng bơm cam theo em thì hàng béc cao áp đc dùng để đáp ứng tăng công suất động cơ tuỳ theo đk chạy. Hàng béc thường đc dùng trong các đk chạy tiết kiệm như eco...

Cai banh xe

Loại này giống GS 350 có hai hàng béc. Bộ béc dưới là béc cao áp phun trực tiếp nên phải dùng bơm cam theo em thì hàng béc cao áp đc dùng để đáp ứng tăng công suất động cơ tuỳ theo đk chạy. Hàng béc thường đc dùng trong các đk chạy tiết kiệm như eco...
Ngược lại bác ạ

Johnhuynh

Tài xế O-H
Nó không tăng công suất đau bác ei.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên