Hỏi Khắc Phục Lổi ĐC Diesel Nổ chập chờn

ngocthu11
Bình luận: 7Lượt xem: 1,256

ngocthu11

Tài xế O-H
Xin chào các bác cộng đồng ô tô việt nam..

hiện tại nhà em có động cơ Diesel 3 xylanh.
khi đề lên thì động cở nổ tầm 1 phút thì tắt, tiếp tục đề lại thì nổ khoảng 45 giấy đến 1 phút thì lại tắt. làm đi làm lại thì nó vẫn vậy.
dù cho kéo ga lớn hay nhờ thì tầm 45 giấy đến 1 phút thì lại tắt máy..
các bác nào có kinh nghiệm, cũng như đã từng gặp tình trang như vậy trên động cơ Diesel, xin được chỉ giáo ạ..
rất mong các bác giúp đỡ.
xin chân thành cám ơn.

N.THU

oto_lc

Tài xế O-H
V
Xin chào các bác cộng đồng ô tô việt nam..

hiện tại nhà em có động cơ Diesel 3 xylanh.
khi đề lên thì động cở nổ tầm 1 phút thì tắt, tiếp tục đề lại thì nổ khoảng 45 giấy đến 1 phút thì lại tắt. làm đi làm lại thì nó vẫn vậy.
dù cho kéo ga lớn hay nhờ thì tầm 45 giấy đến 1 phút thì lại tắt máy..
các bác nào có kinh nghiệm, cũng như đã từng gặp tình trang như vậy trên động cơ Diesel, xin được chỉ giáo ạ..
rất mong các bác giúp đỡ.
xin chân thành cám ơn.

N.THU
Theo cháu cụ nên kiếm tra lại hệ thống nhiên liệu đi ạ. Loại động cơ như cụ nói cháu chưa gặp. Nhưng trường hợp như vậy cháu chỉ nghĩ tới thiếu nhiên liệu,

ngocthu11

Tài xế O-H
V
Theo cháu cụ nên kiếm tra lại hệ thống nhiên liệu đi ạ. Loại động cơ như cụ nói cháu chưa gặp. Nhưng trường hợp như vậy cháu chỉ nghĩ tới thiếu nhiên liệu,
Cám ơn bác đã tư vấn... mình sẽ kiểm tra lại thật kỹ 1 lần nữa đường ống cấp dầu...

ngocthu11

Tài xế O-H
khả năng bị tắc lọc lắm
cám ơn bạn đã tư vấn...
mình thấy cái bầu lọc giấy bằng nhựa trong suốt...
nhìn vào thì không thấy hột giàu nào cả.... nhưng khi đề máy kiểm tra đường dầu vào bơm cao áp vẫn thấy dầu chảy ra ngoài.. mình cũng đã tìm hiểu về lọc của động cơ. cũng nghi ngờ nó lắm..
trong quá trình làm việc thì lọc giấy đó luôn được ngâm trong dầu trong bầu lọc phải không bạn ?
rất mong bạn hổ trợ.
xin cám ơn...

N.THU

Paul-Thinh

Tài xế O-H
cám ơn bạn đã tư vấn...
mình thấy cái bầu lọc giấy bằng nhựa trong suốt...
nhìn vào thì không thấy hột giàu nào cả.... nhưng khi đề máy kiểm tra đường dầu vào bơm cao áp vẫn thấy dầu chảy ra ngoài.. mình cũng đã tìm hiểu về lọc của động cơ. cũng nghi ngờ nó lắm..
trong quá trình làm việc thì lọc giấy đó luôn được ngâm trong dầu trong bầu lọc phải không bạn ?
rất mong bạn hổ trợ.
xin cám ơn...

N.THU
mình có ý này khi lúc máy nổ mà bị tắc bạn kiểm tra áp dầu nhiên liệu. không quên trường hợp bị bó máy. e chỉ chém theo trực quan. mong bác sớm chữa lành cho em nó

chxm

Tài xế O-H
cụ cho hỏi động cơ của hãng nào?
- loại 3 xy lanh lớn hay loại nhỏ?
- bơm cao áp liền lốc, bơm độc lập?
- cụ cho cái hình xem tý. xem máy cu cho đau mắt nhỉ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên