Hỏi về bộ tiết kiệm nhiên liệu

H
Bình luận: 4Lượt xem: 1,761

haithan129

Tài xế O-H
Mình có chút thắc mắc với các bạn là mình nghe nói có bộ tiết kiệm nhiên liệu cho xe máy, có thể chạy được 65km/1lit xăng. Báo chí cũng đã nói nhưng mình vẫn chưa chắc chắn, bạn nào biết xin chỉ giùm, nếu sử dụng bộ tiết kiệm nhiên liệu này có ảnh hưởng gì đến động cơ không? Tại mình đang dùng xe Jupiter của Yamaha cũng hơi hao xăng quá mình tính dùng thử bộ này. Cảm ơn các bạn đã xem bài viết của mình.

vietms

Tài xế O-H
Bộ tiết kiệm nhiên liệu cho động cơ do anh Đặng Hoàng Sơn (40 tuổi),chủ cửa hàng xe gắn máy Lâm Sơn (số 140 Nguyễn Huệ,phường 2,thị xã vĩnh Long) sáng chế.Sản phẩm này đã được Cục Sở hữu trí tuệ (Bộ khoa học và Công nghệ) công nhận kiểu dáng độc quyền sáng chế.

bugi

Giữ xe
Nhân viên
Chào bạn.
Minh cũng từng tìm hiểu về bộ tiết kiệm nhiên liệu như quảng cáo, có một số hướng nghiên cứu sau:
1. sử dụng từ để giúp tán nhuyễn xăng hơn (giúp bốc hơi và hòa trộn tốt hơn)
2. sử dụng hóa chất pha trực tiếp vào trong xăng
3. Tạo tia lửa mạnh hơn (giúp kéo dài thời gian đốt cháy)
4. Sử dụng bộ áp thấp thay cho vít gió của xe máy
Và hiện tại mình được tặng một bộ áp thấp tiết kiệm xăng để sử dụng, khi gắn trên xe mình thấy vấn đề tiết kiệm không có như thiết bị đã quảng cáo bởi nó chỉ tác dụng trong quá trình khởi động xe mà thôi.
Theo mình khi thiết kế, các hãng đã nghiên cứu vấn đề này rồi vì vậy theo mình bạn cần mang xe đi kiểm tra bản dưỡng và cân chỉnh lại là tốt nhất chứ không phải tốn tiền vì những thiết bị tiết kiệm xăng đang quảng cáo hiện nay.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên