Hỏi về galangty.

M
Bình luận: 8Lượt xem: 899

nguyen nghi

Tài xế O-H
Bác cho thông tin ít quá, xe bác là xe gì, đã làm những gì rồi hay tự nhiên lại bị vậy. nếu loại bỏ yếu tố máy móc thì bác nên kiểm tra bugi, lọc gió.

phamdieuson

Tài xế O-H
Nguyên nhân chủ yếu của hiện tượng này là do lọc gió bị bẩn, bác nên kiểm tra lọc gió đầu tiên, sau đó kiểm tra đến chế hoà khí, có thể đường câp nhiên liệu bị bẩn nên lượng nhiên liệu không đều. Galangty mà xe nổ được thì không phải là do bugi đâu.

lehuyvu79

Tài xế O-H
ote="mr.pham_bmt, post: 238017, member: 175694"]cho em hỏi xe chỉ nổ đuọc ganati len ga là chết máy. loại bỏ về yếu tố máy móc. em đang nghi là do thieu xang. Chỉ o con chế mà thoi. em xin cảm ơn ạ.[/quote
bạn sửa xe còn không biết xe nào năm sx bao nhiêu máy xăng hay dầu làm sao mà tư vấn

mr.pham_bmt

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác, xe của e đã hết bệnh, đúng là do chế hòa khí lâu lâu bị tắc, chắc là do bẩn, em đã vệ sinh và thay lọc gió, kết quả là đã ổn?

virtuebaron

Tài xế O-H
đấy, cái xe của e nó cũng bị lỗi như cụ đấy, cái lọc gió nó đòi thay nên còn làm xe nổ lụp bụp, ko đều nữa !! Vệ sinh chế vs thay cái lọc gió là em nó lại ngon ngay !!! ;)

xebo

Tài xế O-H
các cụ cư uyên tâm rang với xe máy mà dung chế hòa khí nó mà bị giật hay yếu máy thì các cụ cứ bỏ cêế ra mà vệ sinh,xăng xe tự có,bỏ lọc gió ra,lắp chế vào mà nổ ngon lành thì thay lọc gio,tiết kiệm nữa thì các cụ mua một cái lọc mới,lắp vào chạy,còn lọc cũ mang gâặt sạch sau đó phơi khô để dung thay đổi

K

katikati

Khách
Cảm ơn các bác, xe của e đã hết bệnh, đúng là do chế hòa khí lâu lâu bị tắc, chắc là do bẩn, em đã vệ sinh và thay lọc gió, kết quả là đã ổn?
thì phục hồi bộ chế lại là ổn và vệ sinh hoặc thay lọc gió và vệ sinh bugi là ổn thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên