Hỏi về kỹ xe chạy hao dầu động cơ

Otogiaiphong.com
Bình luận: 24Lượt xem: 3,037

Bao0792

Tài xế O-H
Chào các Bác tài, cho em hỏi một chút về kỹ thuật, em bên bén xe tải, xe đầu kéo, xe ben, mới đây em có bạn xe tải ben 4 chân, khách chạy kêu bị hao dầu động cơ, chạy được 3.000km lại phải bổ xung 1 lít dầu,
Các Bác tài đường dài Bác nào biết xin chỉ giáo hộ em!
1 lít thì nhằm nhò cái gì. mà làm sao nó biết hao đúng 1lit.

trongite

Tài xế O-H
Em nghĩ rằng hao dầu chỉ có 2 nguyên nhân
1. Cháy dầu
+ Cái này cụ có thể xem: Khí xả của động cơ, Kiểm tra xéc măng dầu, khe hở xéc măng dầu
2. Dò dầu
+ Dò vào hệ thống làm mát
+ Dò rỉ ra ngoài
+ Dò vào buồng đốt( cái này theo xu páp, bác xem khe hở giữa xu páp và ống dẫn hướng xu páp lớn)

Mong mọi người chỉ giáo

Otogiaiphong.com

Tài xế O-H
Em nghĩ rằng hao dầu chỉ có 2 nguyên nhân
1. Cháy dầu
+ Cái này cụ có thể xem: Khí xả của động cơ, Kiểm tra xéc măng dầu, khe hở xéc măng dầu
2. Dò dầu
+ Dò vào hệ thống làm mát
+ Dò rỉ ra ngoài
+ Dò vào buồng đốt( cái này theo xu páp, bác xem khe hở giữa xu páp và ống dẫn hướng xu páp lớn)

Mong mọi người chỉ giáo
Nghe bác tư vấn thế thì khả nang xe bị nặng rồi, chỏ có thể là lỗi máy, kiểu này ko biết nói với khách thế nào!!, mong là không phải như vậy

Trungmeoto

Tài xế O-H
Trước tien phải kiêm tra rò ri phớt trước phớt sau xung quanh máy thứ 2kiem tra lai dan cò xụp pat hơ nhieu hay ít Máy có khoe ko bác đề có dễ nổ khong bac nếu máy khỏe thi máy an nhớt rồi bung máy kiếm tra thay xecmang

tranga

Tài xế O-H
bac kiem tra may co chay nhot dau khong, sau do bac cho no may xem khoi ra mau khet .thao ong bo gio kiem tra turbor ra nhot khong, mo bo lua ra no may hong bo lua ra nhot thi ba kiem tra phot xupap hong khong, neu loai het truong hop tren kiem tra bac pitton

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên