Hỏi về nắp công nghệ trên thân máy?

zl0kjz
Bình luận: 10Lượt xem: 4,519

mr.tung.oto

Tài xế O-H
bác ơi! bác phải nói rõ ra chứ thì anh em mới giúp bác được
bác nói rõ nó nằm ở đâu,thuộc bộ phận nào vi ngôn ngữ khi học ở trường khác so với ngoài thực tế

thohaui

Tài xế O-H
Đồng tiền nước( lỗ công nghệ) được khoan trên Block máy ở phần áo nước nhằm giảm ứng suất tại thành Block máy và được bịt kín bằng các "đồng tiền nước". Ta thấy rằng phần Block máy là mỏng hơn so với các phần khác nên ứng suất tập trung ở phần này lớn. 1 lý do nữa để phòng khi nhiệt độ ngoài trời lạnh nước ở nhiệt độ 4 độ C có khối lượng riêng lớn nhất nên áp suất nước trong thân máy tăng cao có thể làm nứt thân máy nhưng do có các "đồng tiền nước" nên chúng sẽ bị bung ra làm giảm áp cho hệ thống.

nguyenbinh10

Tài xế O-H
tên của nó là bích công nghệ mà bác, em nghĩ nó là một phần quan trọng trong các nguyên công chế tạo lốc máy đấy ạ, đấy là ý kiến của em thôi, có gì các bác đừng chém em quá nhé

dungbavi

Tài xế O-H
Đồng tiền nước( lỗ công nghệ) được khoan trên Block máy ở phần áo nước nhằm giảm ứng suất tại thành Block máy và được bịt kín bằng các "đồng tiền nước". Ta thấy rằng phần Block máy là mỏng hơn so với các phần khác nên ứng suất tập trung ở phần này lớn. 1 lý do nữa để phòng khi nhiệt độ ngoài trời lạnh nước ở nhiệt độ 4 độ C có khối lượng riêng lớn nhất nên áp suất nước trong thân máy tăng cao có thể làm nứt thân máy nhưng do có các "đồng tiền nước" nên chúng sẽ bị bung ra làm giảm áp cho hệ thống.
hóa ra là thế,từ trước đến giờ em cứ tưởng do trong quá trình đúc lốc máy còn lại lỗ đổ nguyên liệu nên mới có lỗ đó.:35:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên