Hỏi về nguyên lý hoạt động kiểu igniter đặt trong bobine của hệ thống đánh lửa DLI(Distributor Less)

N
Bình luận: 1Lượt xem: 4,299
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

nguyenngoctuquy1991

Tài xế O-H
Câu hỏi của em như thế này mong các Chú, Bác, các anh em giúp đỡ dùm cho em nhé! em sẽ chờ đợi câu trả lời sớm nhất!
Cám ơn mọi người trước nhé!
Hãy vẽ sơ đồ và trình bày nguyên lý hoạt động kiểu igniter đặt trong bobine của hệ thống đánh lửa DLI(Distributor Less Igniter ) lưu ý: không có đàu chia điện nhé!
Em biết vẽ sơ đồ và đã trình bày nguyên lí hoạt động của chân IGT. Nhưng còn chân IGF hoạt đông ra sao em không biết, mong mọi người giúp dùm em nhé!

phanminhnhat

Học việc
Câu hỏi của em như thế này mong các Chú, Bác, các anh em giúp đỡ dùm cho em nhé! em sẽ chờ đợi câu trả lời sớm nhất!
Cám ơn mọi người trước nhé!
Hãy vẽ sơ đồ và trình bày nguyên lý hoạt động kiểu igniter đặt trong bobine của hệ thống đánh lửa DLI(Distributor Less Igniter ) lưu ý: không có đàu chia điện nhé!
Em biết vẽ sơ đồ và đã trình bày nguyên lí hoạt động của chân IGT. Nhưng còn chân IGF hoạt đông ra sao em không biết, mong mọi người giúp dùm em nhé!

IGF là tín hiệu xác nhận transistor công suất đang làm việc hay không.
Bác hãy xem sơ đồ sau:

Trên sơ đồ có thể hiện cấu tạo mạch phát tín hiệu IGF.
Tín hiêu IGF được lấy ngay tại chân C của trans công suất, do đó khi trans dẫn => IGF ở mức 0 (0V)
Khi trans ngắt do có điện trở kéo lên nên => IGF ở mức 1 (5V)
Vậy khi trans công suất hỏng thì bobin đó không làm việc => chân IGF sẽ không thay đổi trạng thái => ECU nhận biết được tình trạng đó.
Nguyên lý của tín hiệu IGF ở các hệ thống đánh lửa đều tương tự nhau.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên