HỎI VỀ NƯỚC RỬA KÍNH Ô TÔ

duykhuongvu972
Bình luận: 3Lượt xem: 3,168

hyundai

Tài xế O-H
CÓ BÁC NÀO BIẾT VỀ NƯỚC RỬA KÍNH KHÔNG Ạ .NƯỚC MẸ VÀ NƯỚC PHA LÀ NHƯ THẾ NÀO Ạ
Nước rửa kính như xe em toàn lấy nước rửa chén pha vào với nước lã tỷ lệ 1/10 mấy năm nay vẫn xài ổn cụ ợ . trước em chơi cà kem đánh răng vào vẫn chạy ổn (Xe nhà em xe cùi nhé bác)

thanha2

Tài xế O-H
Trương Hải nhà em có bán chai loại 1 lít cụ ạ, ko cần pha chế gì đổ vô xài, cơ mà cũng hơi tốn nhiều lúa

duykhuongvu972

Tài xế O-H
Nước rửa kính như xe em toàn lấy nước rửa chén pha vào với nước lã tỷ lệ 1/10 mấy năm nay vẫn xài ổn cụ ợ . trước em chơi cà kem đánh răng vào vẫn chạy ổn (Xe nhà em xe cùi nhé bác)
nước rửa chén có chứa sút gây hại cho cau su bác ạ . sau một thời gian nó làm các gioong của bơm nước , lưỡi gạt bị hỏng . nước lã thì là nước cứng khi gặp nhiệt độ cao thì kết tủa gây tắc kim phun , đóng cặn ở bình . giờ họ có bán nước rửa chuyên dụng mà bác cũng rẻ lắm mua về pha là ngon nhất
[MERGETIME="1435055487"][/MERGETIME]
Trương Hải nhà em có bán chai loại 1 lít cụ ạ, ko cần pha chế gì đổ vô xài, cơ mà cũng hơi tốn nhiều lúa
vâng em cũng có nghe qua loại này rồi bác ạ. bác có thể cho em biết nước đó có những thành phần gì không ạ .nếu em pha ra thì có được không . pha với nước gì ạ . em sv đang nghiên cứu
[MERGETIME="1435055501"][/MERGETIME]
vâng em cũng có nghe qua loại này rồi bác ạ. bác có thể cho em biết nước đó có những thành phần gì không ạ .nếu em pha ra thì có được không . pha với nước gì ạ . em sv đang nghiên cứu
[MERGETIME="1435055762"][/MERGETIME]
em thì cứ nước lã + nước rửa kính tương đầy vào. Theo em vấn đề không phải là do nước rửa kính, mà là bác phải thường xuyên chịu khó về sinh cần gạt nước (nhất là bác lại gửi xe ngoài trời). Chỉ cần một ít bụi cát dính ở cần gạt nước, mỗi tháng bác dùng hết 1 bình thì chắc em nghĩ chỉ vài tháng kính của bác sẽ xước hết, lúc đó chả có nước rửa kính nào giúp bác được đâu ợ
vâng em hiểu ý của bác . nhưng theo em nước rửa cũng quyết định một phần nhỏ trong đấy . dùng sai làm cau su hóa lưỡi gạt nó cũng gây hỏng kính bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên