Đang tải...

Honda/Acura Honda Accord 96

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi bulicotmay, 12/11/13.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. bulicotmay

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    16
    Mã lực:
    6
    Xăng dự trữ:
    382 lít xăng
    Các anh trong forum giúp e con accord này với ạ. Bệnh em nó là khi đậu một chỗ thì lên ga lớn bình thường, còn khi chạy đạp lút chân ga thì ko lên ga lớn được, lúc đó e chỉ chú ý vòng tua máy là hơn 3000, và có lúc còn bị giật . Em mới thay 2 cảm biến ở cốt máy cho em nó (do bị gãy bast dập đầu cảm biến) ko biết có ảnh hưởng gì ko ? và cho em hỏi thêm là ko biết dòng honda này có bù ga AC tự động ko, vì khi bật AC thì máy bị đuối, vòng tua máy xuống nhiều rồi mới trở lại bình thường mặc dù e gắn thêm relay bù ga (loại lớn) cho em nó nhưng tình trạng vẫn ko khả quan. Em xin cảm ơn ạ !

Bài viết khác:

2. mobilest

Bằng lái Hạng C
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2,884
    Mã lực:
    416
    Xăng dự trữ:
    35,362 lít xăng
    Với hiện tượng này cụ kiểm tra đo áp bơm xăng xem có vẫn đề gì không .Loại xe này có sensor bù ga ,mà cụ nói rơ le bù ga to là loại gì .Quan trọng nhất xe cụ loại OBD1 và giắc cắm 2 chân hoặc 3 chân sau đó phải cắm máy scan vào để kiểm tra thực tế thì sửa có hiệu quả hơn

3. danghuudinh

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    19
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    319 lít xăng
    có phải galangti bình thường còn đạp ga lên là chỉ dừng lại ở 1 vòng tua nhất định ko? lên nữa là ko được ko cụ. nếu vậy ngoài cảm biến cơ cụ xem lại vòng răng mà cảm biến cơ đếm đó. bị cong vênh cũng gây ra hiện tượng đó cụ a

Đã được đổ xăng bởi bulicotmay.
  4. bulicotmay

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    16
    Mã lực:
    6
    Xăng dự trữ:
    382 lít xăng
    E đã thử tất các bước mà các anh đưa ra và bây giờ em nó đã ổn định hơn tuy chưa tốt lắm nhưng cũng tạm chấp nhận đc. cảm ơn các anh đã hướng dẫn, sau này em còn phải học các anh nhiều !