Honda Accord bị mất phanh khi vào số lùi và chảy dầu thước lái

oto16ahn
Bình luận: 20Lượt xem: 4,014

oto16ahn

Tài xế O-H
Em đang làm con Honda accord 1992.
Phanh : em làm chảy dầu và thay tỔng thì hiện tượng hiện tại của xe là đi số tiến phanh Bình thường nhưng vào số lùi là mất chân phanh ạ,phanh k có gì luôn.em đã nâng nâng tang trống phang lên nhưng cũng k đc,ktra ti ô k bị thủng.
Thước lái : bị chảy dầu thước lái em đã thay phớt mới nhưng k đc.em đã căn thêm đệm vào phớt nhưng k đc
Xin đc nhờ các Bác trợ giúp em ạ.em xin rót rượu sẵn mời các Bác ạ

tuananh0589

Tài xế O-H
bac xa e lai tat ca 4 banh di nha.van con hien tuong do day thoi.con phot thuoc lai thi bac thay phot xin nha.phot pai co ca bang thep ben ngoai.con ca ben ngoai bang nhua thi ko dc dau
p/s ve que may cui qua ko co unikey ad thong cam nha

get

Tài xế O-H
xe mình đời củ có thể má phanh mòn không đều. bác thử thay má phanh khác xem sao? thước lái bị xì thì tháo ra đêm lại chổ chuyên phúc hồi thước lái cho người ta kiểm tra và phục hồi lại. chúc bác thành công

thanhdaohd

Tài xế O-H
cu kiêm tra lai xem dâu phanh có hao k?chô cu thay cup ben thi sao co chảy dâu k?
kiêm tra kỹ lai đương hơi vao bâu phanh?
thươc lai cu cam đi đánh bóng lai roi goi phot theo kich thươc đo la ok nha.

minhnhuan

Tài xế O-H
chào cụ
xe mất thắng khi vào số de để số tiến vẫn bình thường. theo tôi chuẩn đoán là do
còn gió ở trong cụ lên xả e hết 4 bánh sau đó thử lại,nếu vẫn bị cụ coi lại tổng thắng kiểm tra lại
,.,,.còn thước lái bị xì tôi khuyên bác là mang tới chỗ chuyên phục hồi thước lái
vì thước lái đòi hỏi chính sác cao khi mà trục chính bị xước hay bị cong thì khó mà làm
chỉ có mang đi phục hồi thước lái người ta săng chê,mạ thước lái mới chuẩn được
chúc cụ thành công

oto16ahn

Tài xế O-H
con này nó lắp lộn lò xo giảm sốc bên phụ sang bên lái các cụ ạ.đổi lại được luôn ạ . trước đó xe thay cái tăng bông

tadaco

Tài xế O-H
con này nó lắp lộn lò xo giảm sốc bên phụ sang bên lái các cụ ạ.đổi lại được luôn ạ . trước đó xe thay cái tăng bông

TAY LAI SO1_PRO

Tài xế O-H
các bác phải lắp ráp đúng như nhà sản xuất qui định.bởi mỗi loại có sự khác nhau đó.nếu không có qui định thì có thể lắp lẫn được.nên các bác chú ý nhé.:10:

TAY LAI SO1_PRO

Tài xế O-H
Trường hợp này thật đặc biệt . bởi vì nếu còn không khí trong đường dẫn thì sao khi tiến thì phanh ổn định còn số lùi thì lại bị? điều này bạn nên chú ý , bạn cũng nên xem trợ lực phanh nữa nhé! còn thước lái thì bạn nên xem mức độ mài mòn chi tiết và đánh giá mức độ còn sử dụng được và hãy xử lý nhé! chúc bạn thành công!:10::10::10:

sunny tran

Tài xế O-H
Ðề: Honda Accord bị mất phanh khi vào số lùi và chảy dầu thước lái

HT thắng là ht khép kín , nếu có gió trong ht thì tiến hay lùi gì cũng như nhau ( mất pedal hay thấp pedal ) kg có trường hợp này !!!
Nếu tôi đoán kg lầm thì thắng sau xe bác là thắng drum ( ht thắng tang trống ) , nếu đúng thì bác xem lại xem lắp ráp có đúng pp kg ? và dùng tay kt xem khi sang số de và khi đang ở số tiến bánh sau có thay đổi gì kg ?
Nếu như bác chỉ thay tổng bơm ( master cylinder ) thì kt xem có gì thay đổi hành trình của chân thắng khi sang số de và số tới kg ? Chứ nghe thấy trường hợp này kỳ lạ quá .Chắc chắn là liên quan phần mechanical chứ kg phải ht thuỷ lực .

oanh22106

Tài xế O-H
Ðề: Honda Accord bị mất phanh khi vào số lùi và chảy dầu thước lái

Láng lại tangbua bác akj rồi xá e 4 bánh là dược với điều kiện má phanh còn tốt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên