Honda Civic 2010 không kết nối được với ECU

Phulongauto
Bình luận: 15Lượt xem: 2,099

Phulongauto

Tài xế O-H
Xin chào các cao thủ của O-H
Hiện em đang chạy Civic 2010 bị nổi đèn ABS nhưng vào Gara kiểm tra thì thợ ở đó cắm máy test vào nhưng không thể kết nối với ECU (hộp đen gì đó). Họ bảo em phải thay ECU nhưng em nói là em nó vẫn đang chạy tung tăng thì chả có lí nào mà chết ECU cả nên em không thay. Chay qua gara khác thì họ cũng bảo thế làm em hoang mang quá. Xin các cụ cho ý kiến ah.

anhnv_2411

Don't give up
Cụ ở đâu nếu ở Hà Nội em check miễn phí cho em lấy công một cốc chè đá thôi, em muốn kiểm tra xem cái bộ HDS dùng thế nào

dungtt

Tài xế O-H
Như vậy bị mạng can rồi bác ơi. Bác kiểm tra kỹ lại tất cả dây điện liên kết với hộp ạ

AutoDalat

Tài xế O-H
Xin chào các cao thủ của O-H
Hiện em đang chạy Civic 2010 bị nổi đèn ABS nhưng vào Gara kiểm tra thì thợ ở đó cắm máy test vào nhưng không thể kết nối với ECU (hộp đen gì đó). Họ bảo em phải thay ECU nhưng em nói là em nó vẫn đang chạy tung tăng thì chả có lí nào mà chết ECU cả nên em không thay. Chay qua gara khác thì họ cũng bảo thế làm em hoang mang quá. Xin các cụ cho ý kiến ah.

Cụ kiểm tra kỹ xem trên cổng kết nối ECU của máy test xem có bị gãy chân nào không? Nhiều khi có sai lầm :lx

dungtt

Tài xế O-H
Bác ra ngoài khoang máy để ý kĩ hộ em xem, trong 1 đống dây của cụm bơm abs có chú jerry nào vào cạnh đó nghỉ ngơi chưa ạ

ha_trong_anh_cnoto

Tài xế O-H
bác kiểm tra lai dầu giúp em cái, nếu bác tắt khóa điện đi rồi rút dắc cảm biến đo lượng dầu ra lên bật chìa khóa nhã phanh tay nếu đèn tắt thì bác mua dầu tra thêm vào là ok. còn vời ECU thi em nghi la chân kết nối của họ không chùng với đời xe của bác rồi nhìn dắc giống nhau nhưng chân được bố chí khác nhau

Phulongauto

Tài xế O-H
Cảm ơn

Bác ra ngoài khoang máy để ý kĩ hộ em xem, trong 1 đống dây của cụm bơm abs có chú jerry nào vào cạnh đó nghỉ ngơi chưa ạ

Cụ phán chuẩn nhưng có điều là chả có thằng tuổi tý nào nghỉ ngơi ở đó cả, khi em đế thì nó trả phòng rồi dọn đi mất rồi (chẳng để lại chút manh mối nào). Em đang nhờ mấy anh em bên hình sự truy nã hộ. Nó xơi mất cọng màu đen cụ ah. Cảm ơn các cụ đã nhiệt tình chỉ bảo. Xử xong em nó thì ECU lại đọc phe phé. hic...

huy_auto

Tài xế O-H
Các hệ thống nối với nhau bằng hệ thôngCAN nên khi dứt 1 dây cũng không dọc dươc va có thể dứt cầu chì

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên