Honda civic không cao áp vẫn nổ máy

B
Bình luận: 30Lượt xem: 3,183

ninhtinh

Tài xế O-H
thực ra hiện tượng cháy kích nổ này là do máy quá lóng cộng thêm nhiên liệu sai có nhiều tạp chất hoặc pha thêm giầu diezen mà ra .lúc lổ máy như vậy thực ra điện đến bô bin vẫn có nhưng do bzi hoạt động trong moi trường đó làm chết bu zi dẫn đến dò điện mình không nhìn thấy tia cao áp được hoặc có thì rất nhỏ lên rất khó nhìn thấy .đây gọi là dò cap áp .khi máy nổ nhiên liệu bị pha thêm dầu sự cháy sẽ để lại rất nhiều muội máy rất lóng xăng phun vào sẽ tự cháy ở nhiệt độ cao thui .chứ không có cao áp hẳn thì không có xăng phun vào đâu bác boy ạ .nổ làm sao được phải không .vì điện ra bô bin vẫn bình thường mà ..... chém thêm vài câu cho vui thôi nha bác boy.
cụ boy ko nói là xăng lấn dầu diesel . đây em nghĩ lá xăng pha chộn có nhiều chỉ số octan . nên rễ kích nổ,nếu lẫn đầu do chắc chắn sẽ có khói đen. bu gi bửn muội ướt. đi ko bốc.:D:D:D

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
cụ boy ko nói là xăng lấn dầu diesel . đây em nghĩ lá xăng pha chộn có nhiều chỉ số octan . nên rễ kích nổ,nếu lẫn đầu do chắc chắn sẽ có khói đen. bu gi bửn muội ướt. đi ko bốc.:D:D:D

hí hí.em không biết là họ pha trộn kiểu gì chỉ biết là cái xăng đó nó vẫn có mầu xanh hơn A95 khi đổ ra tay nó có độ nhờn nhờn chứ không bay hơi hết như xăng nguyên chất.:D

G7Kaka

Tài xế O-H
:(( thật tiếc vì em không đọc đc topic của bác sớm nếu không em lĩnh 1000 điểm của bác rồi:D cái này tuy em chưa gặp bao h nhưng đọc qua bác tả em đoán ngay cây xăng bơm nhầm diezel :) hj nghề cuả mình là vậy đôi khi gặp những pan không hề khó nhưng lại làm ta rất đau đầu, vì những nguyên nhân không thể ngờ tới:D

Nếu dầu diezel vào thì đo áp nhiên liệu biết mà bác!:2:

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Nếu dầu diezel vào thì đo áp nhiên liệu biết mà bác!:2:
Ý bác là do dầu Diesel đặc hơn xăng nên áp nhiên liệu không đạt hay sao ạ?
Trở lại vấn đề của bác Boy ,em nghĩ chỉ là lẫn một chút dầu Diesel thôi ,chứ không phải "đổ nhầm Diesel" đâu ạ.Em đã đi cứu hộ mấy lần pan này rồi.Có xe chạy được 1km là lịm máy ,đi không nổi.Có xe chạy dc vài km.Rồi cuối cùng cũng ngỏm.Xe của bác Boy vẫn nổ được ,nên em nghĩ chỉ bị pha một chút thôi.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
đúng rồi bác ah.vì xăng vẫn có màu xanh mà,và từ lúc đổ xăng đến lúc phát bệnh nó đã đi khoảng 30km rùi.cũng chính vì thế anh em ta mới có cái để nói mà.nếu nhiều dầu quá thì đã không có hiện tượng rút hết 4 cao áp ra mà máy vẫn nổ để mà nói bác nhể=))=))

Genesis__coupe

Tài xế O-H
em vẫn nhớ cái năm 98 ông già em chạy con DD 77 của HONDA từ phú thọ về nhà. về đến nhà tắt chìa khoá xe vấn cứ nổ. rút cả tẩu mà xem vân nổ bình thường thế mới ác. cuối cùng ông già em phải khoá xăng lại đây

rua86

Tài xế O-H
câu chuyện này là của tháng trước nhưng em thấy mấy hôm nay diễn đàn ít bài mới quá nên em đưa lên để cho mọi người nói ra cảm nhận của mình. Honda Civic 2007 của bạn em máy vẫn rất ngon. tự nhiên xuất hiện tiếng kêu cộc cộc như tiếng máy dấu gõ ấy.nhiệt độ nước tăng cao,máy nóng.khảo sát ban đầu do máy nong nên làm máy kích nổ.thông két,vẫn thế.bỏ van hằng nhiệt vẫn thế.bơm nước vẫn tốt,không thổi gioăng mạt máy. làm đủ trò vẫn vậy.khi ga cao máy gõ như máy dầu.kiểm tra áp xăng tốt,bơm ra 1 chai lavi xem xăng không có nước và bẩn,mầu xăng xanh hơn A92 nhưng không bằng A95.tháo buzi thấy có muội nâu bám trên đó,đánh sạch lắp vào cũng vậy.Đặc biệt khi máy nóng lên rồi tháo cả 4 bô bin ra ( không còn cao áp) máy vẫn nổ với vòng tua khoảng 400v/p.nếu ga từ từ có thể lên gần 1000v/p và gõ rất mạnh. em xin khẳng định 100%. các bác chắc có người không tin. đến đây còn 1 thông tin nữa nhưng em xin được dấu lại, bù lại em xin kính tặng 1000 điểm cho bác nào lý giải được đúng hiện tượng trên.em xin mời mọi người vào chém gió

Em xin mạn phép chém là :
+ Thứ nhất là do Nhiên liệu của bác không đúng với xe ( bao gồm cả lẫn Diesel và xăng khác loại )
+ Thứ hai là do hiện tượng kicks nổ mà các bác đã nói tới
+ Thứ 3 là do bác đã làm lại mặt máy chẳng hạn, điều đó là cho tỷ số nén epxilon thay đổi dẫn đến tự bốc cháy.
Ngu ý của em không biết có bị ai ném gạch đá không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên