Đang tải...

Honda/Acura Honda Strim Không Vào Dược Số

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi garahungduc, 14/2/14.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. garahungduc

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    459
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    1,862 lít xăng
    các cụ ạh chổ em dang có con xe honda strim dời 2004 bị bệnh vào dược số lùi các số tiến không số nào chạy em nó là số tự dộng các cụ ạh các cu tu

Bài viết khác:

2. hanhthuy1990

Bằng lái Hạng D
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    4,333
    Mã lực:
    616
    Xăng dự trữ:
    12,137 lít xăng
    bác đem thông tin ít quá. bác đã kiểm tra những gì rồi? bác xem mấy cái dây điện vào solenoi từ TCM tới hộp số xem thế nào?có bị chuột cắn hay không? kiểm tra công tắc vị trí số xem thế nào? nếu ok thì khi đó mình mới tính chuyện kiểm tra bên trong. nếu bị bên trong hộp số thì cái này có lẽ là ly hợp C1 không đóng được nên chỉ có C2 làm việc nên chỉ có chạy lùi chứ không chạy các số khác được bác tháo các te ra mở hai thớt trên thớt dưới của bộ thủy lực ra và dùng khí nén thổi vào đường dầu tới C1 xem có đóng không? nếu đóng sẽ nghe "phịch phịch". và chỉ có các van thôi. chúc bác thành công.

Đã được đổ xăng bởi nguyen nghigarahungduc.
  3. garahungduc

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    459
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    1,862 lít xăng
    em cam on cụ chiều nay em mới tiến hành khám nghiệm hiện trường cụ àh vì em nghe chủ xe nói vậy chứ chưa làm gì em nó cả[DOUBLEPOST=1392451573,1392358170][/DOUBLEPOST]thưa các cụ sau khi kiểm tra cụ thể thì em dùng gscan dọc dược hai lổi 45-1 và 70-1
    chạy thử thì ga từ từ xe chạy mà ga nhanh là ko chạy như kiểu bị ban côn
    vào dọc dữ liệu hiện hành thì khi vào số 1nd và 2nd thì xe chạy mà báo 3nd là khi ấy xe bị trượt