Hỏng bơm A10VDV28SR Uchida

trangnguyengsm
Bình luận: 9Lượt xem: 1,403

trangnguyengsm

Tài xế O-H
Cccm cho mình hỏi bơm uchida a10vd28 nó là loại 1 ruột hay 2 ruột.bom này có 2 đường nhớt ra. Ma 1 ống rung nhiều 1 ống ít rung. Di chuyển 1 bên hơi yếu. Vậy là nó bị gì. Mình tìm sơ do cấu tạo của nó mà không có.

Truongvo80

Tài xế O-H
Cccm cho mình hỏi bơm uchida a10vd28 nó là loại 1 ruột hay 2 ruột.bom này có 2 đường nhớt ra. Ma 1 ống rung nhiều 1 ống ít rung. Di chuyển 1 bên hơi yếu. Vậy là nó bị gì. Mình tìm sơ do cấu tạo của nó mà không có.

View attachment 44926
Nó một bộ ruột nhưng vẩn chia ra 2 vế dầu áp suất riêng biệt bên khỏe bên yếu vẩn là yếu tố thường xẩy ra

trangnguyengsm

Tài xế O-H
Bạn có sơ đồ nguyên lý của nó không. Như thế bộ ruột không hư đúng không bạn. Vậy nó bị gì nhỉ.1 đường vào 1 đường ra thì dễ biết. 2 đường ra nó thế nào hơi khó hiểu

trangnguyengsm

Tài xế O-H
Em đo áp hình số 2 chỗ nút đỏ có cái lọc thì áp thường trực là 37kg. Áp chỗ nút đỏ hình thứ 2 trên bơm là 180kg mà khi vô động tác bất kì thì áp hạ xuống. Dac biệt là duỗi thu gàu thì áp hạ về không máy như không tải. Áp nút đỏ hình 1 dưới ống xả là o. Khi có tải thì lên 1 chút. Ghì tải arm và boom thì áp lên 210kg. Ghì quay toa thì lên 170kg. Còn ghì gàu thì không len. Máy thì khi ghì tải arm và boom thì nặng lại chút. Còn cái gàu mới lạ khi co duỗi gàu thì máy như không tải mà ghì tải gàu thì nó cũng không nặng máy. Động tác gàu yếu.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên