Đang tải...

Volkswagen/Audi/Bentley Hộp số tự động của audi tt

Thảo luận trong 'Tài liệu - phần mềm sửa chữa ô tô' bắt đầu bởi duytung1988, 13/3/14.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. duytung1988

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    61
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    378 lít xăng
    E ĐANG GẶP 1 E AUDI TT THẤY CHỦ XE NÓI LÀ BỊ DÍNH KHI VÀO SỐ LÙI ..BÁC NÀO HIỂU HIỆN TƯỢNG DÍNH KHI VÀO SỐ LÙI LÀ NTN KHÔNG Ạ ..VÌ QUẢN ĐỐC CHẠY THỦ THÌ BIẾT CÒN E KHÔNG ĐC CHẠY THỦ NÊN KHÔNG HIỂU DÍNH NTN..KHI VÀO SỐ NÓ KHÔNG LÙI HAY KHI NHẢ SỐ NÓ VẪN LÙI......CHỦ XE LÀ NỮ VÀO XƯỞNG RÙI VỀ NGAY MAI MỚI ĐẾN THÌ MỚI ĐC LÀM ..E THÌ MỚI CHỈ BIẾT 1 CHÚT VỀ HỘP SỐ TỰ ĐỘNG THÔI Ạ ..CÁC A ĐÃ GẶP TRƯỜNG HỢP BỆNH NHƯ TRÊN CHƯA CHỈ E CÁCH PHẢI LÀM J ĐỂ GIẢI QUYẾT KHÔNG Ạ ..CẢM ƠN CÁC A ĐÃ CHIA SẺ

Đã được đổ xăng bởi hondahauivu mao.
  2. scout123

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    35
    Mã lực:
    41
    Xăng dự trữ:
    507 lít xăng
    Xin lỗi vì đã đào mộ! Hiện tượng này em đã gặp 1 lần rồi. Hộp số của Audi TT là loại hộp số bán tự động ly hợp kép, Cụ có thể tìm trên mạng với từ khoá "DSG (direction shift gear) Transmission" để tìm hiểu thêm. Về cơ bản thì hộp số này hoạt động không khác hộp số cơ khí, cũng sử dụng các đồng tốc như hộp số cơ khí. CHỉ có điều là các thao tác chuyển số được tự động hoá bằng điện - thuỷ lực. Nói chung về phần cơ thì không khác hộp số cơ khí, nhưng về phần điều khiển thuỷ lực và đĩa ma sát kép thì khá là khó (em chưa có nhiều tài liệu về vấn đề naỳ).

Quay trở lại với bệnh của cụ, trước đây em cũng làm 1 con TTs nó có hiện tượng là thi thoảng vào số lùi nó cứ đứng ỳ ra ko chạy được, dù đã ga lên. Chỉ thỉnh thoảng bị thôi, tắt máy đi nổ lại lại ngon lành. Em cho thay dầu hộp số ( phải đúng loại nhá) nhưng vấn ko ăn thua. Sau đấy hạ cả hộp số xuống, nhưng sau khi hạ thì giám đốc không cho tháo ra. Dự tính là thay hộp số bãi. Nhưng không có, thế là đành lắp lên.

Buồn cười là từ lúc đấy đến nay (khoảng 1 năm rồi) nó không bị lại hiện tượng đấy nữa ! Rất là khó hiểu !!

Đây là vài dòng chia sẻ với cụ, nếu cụ có phát hiện j mới thì thông báo cho anh em cùng biết nhé !!

3. nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    312
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    2,323 lít xăng
    vụ này e xin hóng các cụ thôi
    vì e chưa đc gặp ẻm đó.
    mong cụ sớm tìm ra bệnh chia sẻ a e biết học hỏi thêm ạ

4. haiphuc

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    244
    Mã lực:
    116
    Xăng dự trữ:
    2,592 lít xăng
    Điều khiển bằng điện thì cụ cứ ktra lại toàn bộ giắc điện,có thể lâu ngày bị mô ve nên tín hiệu điện yếu hoặc nhập chờn....dòng xe châu âu thì cụ cắm máy vào mà test rồi đọc data...