Hộp số tự động ford mondeo

H
Bình luận: 18Lượt xem: 12,539

Hoangphuong555

Tài xế O-H
Xin chào các bác, trường hợp này không biết có bác nào gặp chưa, sáng nay em nhận con ford mondeo động cơ v6, số tự động. Khách kêu thay nhớt hộp số, em xả ra được 3,5 lít, tìm mãi không thấy chỗ châm nhớt thì em phát hiện ra có một con bù lon lục giác bông 6 cạnh nằm gần cây láp bên tài, em châm nhớt vao lỗ đó, châm xong em chạy thử thì số D chạy ok, nhưng số R thì k chạy được các bác ạ, mong các bác giúp dùm

congnongAT

Tài xế O-H
Xin chào các bác, trường hợp này không biết có bác nào gặp chưa, sáng nay em nhận con ford mondeo động cơ v6, số tự động. Khách kêu thay nhớt hộp số, em xả ra được 3,5 lít, tìm mãi không thấy chỗ châm nhớt thì em phát hiện ra có một con bù lon lục giác bông 6 cạnh nằm gần cây láp bên tài, em châm nhớt vao lỗ đó, châm xong em chạy thử thì số D chạy ok, nhưng số R thì k chạy được các bác ạ, mong các bác giúp dùm
đây là chỗ thăm dầu bác xem lại xem

0983968924

Tài xế O-H
K có đường nào châm hết bác ah, k có chỗ thăm dầu lun, hộp số tự động ford khó chịu lắm, mỗi lần châm dầu là mỗi lần khó khăn
bác sai rồi ,vì thế người ta mới sinh ra hãng hay gara bác làm thay họ sao được,nút châm dầu có bịt một cục cao su gần cụm van hằng nhiệt,nút thăm dầu là con luc giác 6 đc bảo vệ bởi một miếng thép bắt bởi 3 con bulong 10 dưới hộp số đồng thời bảo vệ dây đi số.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên