Đang tải...

Hyundai howo ai giúp em với

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi DUYTAN12101987, 2/3/15.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. DUYTAN12101987

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    171 lít xăng
    quả la em đang đại tu con xe howo thao ra rồi h không biết lắp trục cam,bom như thế nào cụ nao biết giúp em chẳng vi em mới vào nghề nên hơi ngu thanhks

2. nguoithomay1

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    174
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    708 lít xăng
    Động cơ weichai phải k cụ có dấu cam còn bơm thì phải đặt theo kinh nghiệm cụ ạ

3. KiuKiu

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    25
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    905 lít xăng
    Theo kinh nguyệt thực tập ở xưởng của trường 2 tuần thì em phán thế này:
    - Cụ chỉnh cho dấu trên bánh đà (hoặc Buli) trùng vị trí phun sớm. sau đó quay cam cho đến khi thấy 2 xupap của máy số 4 trùng điệp (nếu i4), sau đó nối đai trục cam vs trục khuỷu.
    - Còn đặt bơm thì đầu tiên bác tháo bulong nối bơm với động cơ. quay trục khuỷu đến vị trí phun sớm trên bánh đà hay buli đó, rồi xả e cho bơm cao áp. Sau đó mở bulong đậy nắp của nhánh bơm 1, gạt dầu ở đầu ống của nhánh bơm. sau đó quay trục cam bơm, khi nào thấy dầu ở nhánh tháo ra đó vừa chớm dâng lên (chớm phun) thì dừng lại. Nối 2 bulong bắt bơm vs động cơ tại 2 lỗ nào khít nhất (đút bulong vào không bị lệnh) 2 lỗ này lệch nhau 180 độ nhé. lắp xong 2 bulong đó thì nối nhánh 1 lại.
    Đó là theo kinh nguyệt I4 của em, bác tham khảo nhé. Có gì đừng ném đá, tội em :3

4. KiuKiu

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    25
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    905 lít xăng
    em mới lên xem lại, ra là i6
    vậy lúc lắp trục cam sẽ khác nhé bác :v phải xem XL nào lệch XL 1 360 độ trục khuỷu nhé :v em ko biết thứ tự nổ nên không chắc :v