Đang tải...

Phần mềm khác Hướng dẫn cài đặt moldflow 2010

Thảo luận trong 'Phần mềm kỹ thuật' bắt đầu bởi vinamech, 9/12/11.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. vinamech

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    52
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    399 lít xăng
    Moldflow là phần mềm dùng trong lĩnh vực khuôn ép phun nhựa. Có thể hỗ trợ cho chúng ta từ giai đoạn thiết kế SP, thiết kế hệ thống kênh dẫn nhựa phù hợp , thiết kế hệ thống giải nhiệt..

Moldflow Plastics Insight (MPI) mang đến cho bạn những công cụ mô phỏng tiên tiến để có thể dự đoán và loại bỏ những vấn đề tiềm ẩn trong sản xuất và cho phép tuỳ chọn thiết kế phần, thiết kế khuôn và quá trình đúc phun. Các sản phẩm IPM đưa ra nhiều lựa chọn cho việc sản xuất và các mẫu hình học thiết kế trong các quá trình đúc nhựa.

Bản cài đặt của moldflow có nhiều module và file cài đặt nằm ở trong thư mục cdstartup

Trước hết: Chạy file cdstartup.exe

Trước hết màn hình cài đặt như thế này:

Bước 1:Bạn chọn cài cái đầu tiên là Autodesk license Manager(Moldflow)( ở dưới cùng ấy)

Chọn cái đầu tiên như hình sau

Chỉ đơn giản next và next thôi

Bước 2: Cài module mà bạn cần.Cái quan trọng nhất là moldflow insight

Chọn nó rồi chọn English và chọn tiếp như hình “:

Cũng Chỉ đơn giản next và next thôi

Qua trình cài đặt xong bạn thấy trên desktop có các biểu tượng tương ứng với module đã cài và them 1 cái nữa là LMTOOLS như hình

Bước 3: Vào trong thư mục crack và thấy có thư mục program files

Có 2 mục con là Autodesk Network License Manager và Autodesk

-Bạn copy các file trong thư mục Autodesk Network License Manager

Và ghi đè lên file có sẳn trong mục C: Program FilesAutodesk Network License Manager (ở đây mình cài theo mặc định ổ C)

-Tiếp theo copy file adlmdll.dll trong mục CrackProgram FilesAutodeskLicense Manager (Moldflow)

Vào ghi đè vào C: Program FilesAutodeskLicense Manager (Moldflow)

-Ra desktop chạy cái biểu tượng LMTOOLS hồi nãy mà mình bảo nó hiện ra cùng với các icon moldflow ấy. Bạn thấy hiện ra bảng như hình

bấm vô tab config services

Tương ứng các mục Browse bạn load các file ở vị trí như sau:

+path to the imgrd.exe: chọn C: Program FilesAutodesk Network License Manager imgrd.exe

+path to the licsence file: chọn C: Program FilesAutodesk Network License Manager license.dat

Như hình sau đây: bạn lưu ý là phải chọn All file để hiện ra file licsense nhé.

+Tiếp theo bạn tạo 1 file .log , nếu chưa có thì download cái bộ crack mình có làm sẳn file Log( nó nằm ngay trong mục crack nhé)và bạn chỉ việc coppy file log đó vào C: Program FilesAutodesk Network License Manager

Path to the budug log file : chọn C: Program FilesAutodesk Network License Managerlog.log nhé

và cần chú ý các dấu như hình nhé, bấm save services

-Qua tab

Start/stop/Reload : nhấn start server và bạn nhìn phía dưới ô duwosi cùng sẽ có dòng chữ báo đã load ok thì thành công.ở trong hình là mình load rồi nên nó báo là ko load lại vì đang dùng!

Và khi khởi động chương trình, nếu có báo là update thì chọn no nhé, chứ coi chừng nó biết là hàng xài chùa Download moldflow

link download moldflow 201o http://www.mediafire.com/?dt2dchigjareb

thuốc cho MPI http://www.mediafire.com/?flwqqbq06yt1k3k

2. honsoicodon

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    0
    Xăng dự trữ:
    314 lít xăng
    link die mất