Hướng dẫn câu chống trôm loại 8 và 9 dây có điều khiển

daotaygacm
Bình luận: 13Lượt xem: 9,017

daotaygacm

Đạo Mô Tô
XIN CHÀO CÁC CỤ: CÁC CỤ CHO PHÉP EM HƯỚNG DẪN MỘT SỐ CỤ CHƯA BIẾT CÂU CHỐNG TRỘM TÝ NHA. CÂU CHỐNG TRỘM CHO DÒNG XE HONDA, YAMAHA, SUZUKI HOẶC BẤT KỲ HẢNG XE GẮN MÁY NÀO.
- CÂU THEO SƠ ĐỒ SAU TÙY THEO XE NHA.
- MỜI CỤ XEM HÌNH PHÍA DƯỚI: (DREAM -WAVE THÔNG THƯỜNG)

- HIỆN TẠI TRÊN THỊ TRƯỜNG CÓ RẤT LÀ NHIỀU LOẠI CHỐNG TRỘM CHO XE MÁY, Ở ĐÂY MÌNH HƯỚNG DẪN CÂU CHỐNG TRỘM LOẠI CÓ 8 DÂY VÀ 9 DÂY.
- NHƯ HÌNH PHÍA TRÊN LÀ DÀNH CHO LOẠI XE DREAM HOẶC WAVE, SỬ DỤNG NÚT ĐỀ NỐI ÂM, TUY NHIÊN NẾU LÀ LOẠI CHỐNG TRỘM CHỈ CÓ 8 DÂY RA TỪ HỘP CHỐNG TRỘM THÌ PHẢI CÂU THEO KIỂU NÀY HOẶC DÁN TIẾP QUA MỘT RELAY 4 HOẶC 5 CHÂN.
VÌ KHI TA ẤN NÚT KHỞI ĐỘNG TỪ REMOTE THÌ DÂY XANH DƯƠNG VÀ DÂY CAM XUẤT HIỆN ĐIỆN DƯƠNG ẮC QUY, NHƯ HÌNH TRÊN TA NHÌN THẤY KHI ẤN NÚT KHỞI ĐỘNG TỪ REMOTE THÌ HỘP CT CẤP NGUỒN DƯƠNG CHO CẢ DÂY CAM VÀ TỪ DÂY CAM CẤP VÀO CÔNG TẮC MÁY, NÊN TA PHẢI NGẮT NGUỒN DUONG VÀO RELAY KHỞI ĐỘNG.
- VẬY NÓ SẼ HOẠT ĐỘNG NHƯ SAU KHI ẤN NÚT KHỞI ĐỘNG DÂY XANH DƯƠNG CẤP NGUỒN CHO CUỘN DÂY CỦA RELAY KHỞI ĐỘNG TRỞ VỀ ÂM CỦA ẮC QUY KẾT QUẢ RELAY HOẠT ĐỘNG VÀ MOTOR HOẠT ĐỘNG = XE NỔ MÁY.

* VÍ DỤ : LOẠI 9 DÂY THÌ KHÔNG CẦN PHẢI CẮT DÂY HOẶC THÊM RELAY GÌ CẢ: NẾU CẤU VÀO LOẠI XE CÓ NÚT ĐỀ NỐI ÂM NHƯ HÌNH PHÍA TRÊN. HỈNH PHÁI TRÊN: TA NHÌN THẤY TỪ HỘP CHỐNG TRỘM CÓ 1 DÂY DỰ PHÒNG, KHI CÂU TA CHỈ CẦN THÁO GIẮC CẮM TỪ DÂY XANH DƯƠNG Ở HỘP CHỐNG TRỘM VÀ CÂU SANG DÂY DỰ PHÒNG MÀU ĐEN ĐÓ, THẾ LÀ XONG KHÔNG CẦN PHẢI CẮT DÂY GÌ CẢ...CỨ ĐỂ DÂY ĐEN CẤP NGUỒN CHO RELAY ĐỀ BÌNH THƯỜNG...

* VỪA RỒI LÀ CÂU CHO LOẠI XE SỬ DỤNG HỆ THỐNG ĐÁNH LỬA XOAY CHIỀU, CÒN BÂY GIỜ LÀ LOẠI XE CÓ SỬ DỤNG HỆ THỐNG ĐÁNH LỬA MỘT CHIỀU ( Dùng nguồn năng lượng từ ắc quy).
* Chú ý: thông thường thì dòng xe của suzuki và yamaha đều là đánh lửa một chiều. ( Honda củng có: VD: Wave RSX (S) 110 và xe FUTURE neo).

+ Như hình phía trên, các dây như : O, BK, R, 2 dây Y vẫn không thay đổi gì hết cứ câu vào y như vậy, chú ý: Tùy theo hảng xe khi câu cần xác định đúng dây để câu.
VD: Mass của SU là BK/W
Mass của YA là BK
Mass của Honda là G.
+ vậy coi như đã gần xong, chỉ còn lại dây : BU, GR và P.
+ Ta câu như sau: Đối với xe sử dụng đánh lửa một chiều thì dây tắt máy chỉ cần dùng một dây GR thôi còn dây P ta có thể bỏ không sử dụng hoặc đấu chung với nhau vào dây dương kích ( cảm biến CKP).
VD: NOUVO có hai dây kích là W/BU và W/R thì ta lấy hai dây chập chung với nhau hoặc chỉ cần dây GR câu vào dây W/BU thế là xong...nếu câu vào dây W/BU không tắt máy được, tháo ra câu sang dây còn lại (W/R).

+Dây cuối cùng là dây BU, chú ý: trước khi câu ta nên kiểm tra xem xe chúng ta câu là nút đề nối âm hay nối dương để có hướng giải quyết cụ thể...
* Nếu là loại chống trộm 8 dây và câu vào xe nút đề nối âm thì ta câu như hình trên, còn ngược lại thì cứ câu thẳng vào dây sau nút đề.
* Nếu là loại 9 dây và nút đề là nối âm thì chỉ cần đổi dây dự phòng ở hộp chống trộm,,,,ngược lại thì không cần đổi dây cứ lấy thẳng dây BU câu vào dây sau nút đề.
++ Dưới dây là ví dụ câu cho xe yamaha sirius:

CHÚC CÁC CỤ NÀO MUỐN CÂU THÌ THÀNH CÔNG NHA.
NẾU TRONG QUÁ TRÌNH CÂU GẶP PHẢI SỰ CỐ, CÁC CỤ CỨ A LỒ Ô LÔ CHO EM,,,0902.46.49.49.
MIỄN PHÍ.....HEHE.

Cảm ơn Bác, em cũng đang tính đấu chống trộm cho con xe nhà em, nhưng em thích loại từ ấy, Bác có sơ đồ của chỉ em với.

daotaygacm

Đạo Mô Tô
cảm ơn bác, em cũng đang tính đấu chống trộm cho con xe nhà em, nhưng em thích loại từ ấy, bác có sơ đồ của chỉ em với.

cụ mua về và cho em cái sơ đồ dây và màu dây em xem sao đã,,,loại từ nhiều chủng loại khác nhau lắm...cụ chụp ảnh và đăng mà dây lên em sẽ có cách hướng dẫn cụ câu.
Thân

daica1982

Bán Chuyên
xe ab fi củng câu y như vậy luôn cụ à...dây bu câu vào dây y/g từ nút đề xuống...bỏ dây p - dây gr câu vào bu/y (kich)...tất cả các dây còn ại câu như trên.

Bác ơi nó có ảnh hưởng đến hệ thống điện trên xe không,đặc biệt là ECM ''trái tim'' của em nó ý.thanks bac
Hình chữ ký của bác đâu rồi?

daotaygacm

Đạo Mô Tô
Bác ơi nó có ảnh hưởng đến hệ thống điện trên xe không,đặc biệt là ECM ''trái tim'' của em nó ý.thanks bac

Không sao cả đâu cụ ơi..Mình câu chắc khoảng 40 - 50 chiếc rồi mà không sao cả..vì không có dây thường trực ở ecm đâu chỉ khi nào cụ để ở chế độ chống trôm thì ecm mới có nguồn vào thôi...
không sao cả...cú cứ câu thử cho xe của mình trước và trải nghiệm trước khi câu cho khách để xem sao...
xe mình đi là xe SCR đã 2 năm nay rồi mà củng có vấn đề gì đâu....nhung mình câu tất cả đều qua cầu chì và relay cả,, để cho nó an toàn hơn.
chúc cụ hoàn thành mỹ mãn

dream2012

Tài xế O-H

Bạn đấu đúng sơ đồ bác dao chỉ thì oke chỉ sợ đấu nhầm thì mới ảnh hưởng,nhìn chung tuổi thọ của bộ sản phẩm này kém xa hệ thống điện trên xe của bạn

quocviet85dl

Tài xế O-H
XIN CHÀO CÁC CỤ: CÁC CỤ CHO PHÉP EM HƯỚNG DẪN MỘT SỐ CỤ CHƯA BIẾT CÂU CHỐNG TRỘM TÝ NHA. CÂU CHỐNG TRỘM CHO DÒNG XE HONDA, YAMAHA, SUZUKI HOẶC BẤT KỲ HẢNG XE GẮN MÁY NÀO.
- CÂU THEO SƠ ĐỒ SAU TÙY THEO XE NHA.
- MỜI CỤ XEM HÌNH PHÍA DƯỚI: (DREAM -WAVE THÔNG THƯỜNG)

- HIỆN TẠI TRÊN THỊ TRƯỜNG CÓ RẤT LÀ NHIỀU LOẠI CHỐNG TRỘM CHO XE MÁY, Ở ĐÂY MÌNH HƯỚNG DẪN CÂU CHỐNG TRỘM LOẠI CÓ 8 DÂY VÀ 9 DÂY.
- NHƯ HÌNH PHÍA TRÊN LÀ DÀNH CHO LOẠI XE DREAM HOẶC WAVE, SỬ DỤNG NÚT ĐỀ NỐI ÂM, TUY NHIÊN NẾU LÀ LOẠI CHỐNG TRỘM CHỈ CÓ 8 DÂY RA TỪ HỘP CHỐNG TRỘM THÌ PHẢI CÂU THEO KIỂU NÀY HOẶC DÁN TIẾP QUA MỘT RELAY 4 HOẶC 5 CHÂN.
VÌ KHI TA ẤN NÚT KHỞI ĐỘNG TỪ REMOTE THÌ DÂY XANH DƯƠNG VÀ DÂY CAM XUẤT HIỆN ĐIỆN DƯƠNG ẮC QUY, NHƯ HÌNH TRÊN TA NHÌN THẤY KHI ẤN NÚT KHỞI ĐỘNG TỪ REMOTE THÌ HỘP CT CẤP NGUỒN DƯƠNG CHO CẢ DÂY CAM VÀ TỪ DÂY CAM CẤP VÀO CÔNG TẮC MÁY, NÊN TA PHẢI NGẮT NGUỒN DUONG VÀO RELAY KHỞI ĐỘNG.
- VẬY NÓ SẼ HOẠT ĐỘNG NHƯ SAU KHI ẤN NÚT KHỞI ĐỘNG DÂY XANH DƯƠNG CẤP NGUỒN CHO CUỘN DÂY CỦA RELAY KHỞI ĐỘNG TRỞ VỀ ÂM CỦA ẮC QUY KẾT QUẢ RELAY HOẠT ĐỘNG VÀ MOTOR HOẠT ĐỘNG = XE NỔ MÁY.

* VÍ DỤ : LOẠI 9 DÂY THÌ KHÔNG CẦN PHẢI CẮT DÂY HOẶC THÊM RELAY GÌ CẢ: NẾU CẤU VÀO LOẠI XE CÓ NÚT ĐỀ NỐI ÂM NHƯ HÌNH PHÍA TRÊN. HỈNH PHÁI TRÊN: TA NHÌN THẤY TỪ HỘP CHỐNG TRỘM CÓ 1 DÂY DỰ PHÒNG, KHI CÂU TA CHỈ CẦN THÁO GIẮC CẮM TỪ DÂY XANH DƯƠNG Ở HỘP CHỐNG TRỘM VÀ CÂU SANG DÂY DỰ PHÒNG MÀU ĐEN ĐÓ, THẾ LÀ XONG KHÔNG CẦN PHẢI CẮT DÂY GÌ CẢ...CỨ ĐỂ DÂY ĐEN CẤP NGUỒN CHO RELAY ĐỀ BÌNH THƯỜNG...

* VỪA RỒI LÀ CÂU CHO LOẠI XE SỬ DỤNG HỆ THỐNG ĐÁNH LỬA XOAY CHIỀU, CÒN BÂY GIỜ LÀ LOẠI XE CÓ SỬ DỤNG HỆ THỐNG ĐÁNH LỬA MỘT CHIỀU ( Dùng nguồn năng lượng từ ắc quy).
* Chú ý: thông thường thì dòng xe của suzuki và yamaha đều là đánh lửa một chiều. ( Honda củng có: VD: Wave RSX (S) 110 và xe FUTURE neo).

+ Như hình phía trên, các dây như : O, BK, R, 2 dây Y vẫn không thay đổi gì hết cứ câu vào y như vậy, chú ý: Tùy theo hảng xe khi câu cần xác định đúng dây để câu.
VD: Mass của SU là BK/W
Mass của YA là BK
Mass của Honda là G.
+ vậy coi như đã gần xong, chỉ còn lại dây : BU, GR và P.
+ Ta câu như sau: Đối với xe sử dụng đánh lửa một chiều thì dây tắt máy chỉ cần dùng một dây GR thôi còn dây P ta có thể bỏ không sử dụng hoặc đấu chung với nhau vào dây dương kích ( cảm biến CKP).
VD: NOUVO có hai dây kích là W/BU và W/R thì ta lấy hai dây chập chung với nhau hoặc chỉ cần dây GR câu vào dây W/BU thế là xong...nếu câu vào dây W/BU không tắt máy được, tháo ra câu sang dây còn lại (W/R).

+Dây cuối cùng là dây BU, chú ý: trước khi câu ta nên kiểm tra xem xe chúng ta câu là nút đề nối âm hay nối dương để có hướng giải quyết cụ thể...
* Nếu là loại chống trộm 8 dây và câu vào xe nút đề nối âm thì ta câu như hình trên, còn ngược lại thì cứ câu thẳng vào dây sau nút đề.
* Nếu là loại 9 dây và nút đề là nối âm thì chỉ cần đổi dây dự phòng ở hộp chống trộm,,,,ngược lại thì không cần đổi dây cứ lấy thẳng dây BU câu vào dây sau nút đề.
++ Dưới dây là ví dụ câu cho xe yamaha sirius:

CHÚC CÁC CỤ NÀO MUỐN CÂU THÌ THÀNH CÔNG NHA.
NẾU TRONG QUÁ TRÌNH CÂU GẶP PHẢI SỰ CỐ, CÁC CỤ CỨ A LỒ Ô LÔ CHO EM,,,0902.46.49.49.
MIỄN PHÍ.....HEHE.
sao mà hình bác up len không download ve được bác ơi! bác co thể gửi giúp em mạch chống trộm 8 chân và 9 chân không?

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
Ðề: Hướng dẫn câu chống trôm loại 8 và 9 dây có điều khiển

Bác chủ thớt ơi pác chỉ e các đấu loại có ... dây y. gồm có các màu : (đen, đỏ, 2 màu vàng)=> cái này e biết rồi chỉ còn trục trặc lại màu xanh dương, xám, hồng, xanh lá. e chờ tin pác

huuthanh

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi! Tình trạng là em dùng bộ có 8 dây còn hai day hồng và xám không biết nối kiểu gì ạ! Với lại khi dùng chìa khoá nổ máy không tắt máy đc bằng remost chỉ tắt bàng chìa khoá được, và trong tình trạng khoá bằng remost vẫn nổ máy đc khi dùng chìa khoá, còi báo động phá khoá vẫn nổ ạ! Xe em là honda wave s110 . Nhờ sự trợ giúp ạ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên