Huydai gezt nhảy số

danht
Bình luận: 16Lượt xem: 4,481

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Ðề: Huydai gezt nhảy số

Tinh hình là hum nay có con gezt vào xưởng em, nó có bệnh là cứ đi tốc độ khoảng 70-80 cây thì bị nhẩy số từ số 5 về số 0, bọn e đã bổ hộp số thay cụm số 5 rồi nhưng vẫn ko dc, các bác giúp e với.hjx. thank

bác kiểm tra cơ cấu chốt bi hãm số và chống nhảy số chưa ah? khi bị nhảy số đa phần là do nguyên nhân này.

lehuyvu79

Tài xế O-H

Cụ kt thêm dây số có bị lỏng hoặc vỡ cao su đầu dây làm cho số vào kg xát,nên bị nhảy số cụ ah.

thienhoa_auto

Tài xế O-H

Ngoài bộ đồng tốc thì còn nguyên nhân nhảy số do bi ( bạc đạn ). Thay cụm đồng tốc được thì tiếc gì hai ổ bi ( bi láp và bi đuôi trục tầng trên ).

Phạm Vỵ

Tài xế O-H

Tinh hình là hum nay có con gezt vào xưởng em, nó có bệnh là cứ đi tốc độ khoảng 70-80 cây thì bị nhẩy số từ số 5 về số 0, bọn e đã bổ hộp số thay cụm số 5 rồi nhưng vẫn ko dc, các bác giúp e với.hjx. thank

Một cách tổng quát khi bị nhảy số có thể do các nguyên nhân sau:
1. Lò xo tì bi định vị trục càng chuyển số bị yếu;
2. Vấu răng ống gài của bộ đồng tốc và vấu răng trên bánh răng gài số bị mòn vát;
3. Điều chỉnh dây cáp dẫn động gài số chưa đúng;
4. Lắp ngược chiều ống gài đồng tốc (đối với đồng tốc số 5 chỉ làm việc một vế.
Trường hợp cụ thể của bạn ở xe GETZ tôi đoán không nhầm thì có thể bạn lắp ống gài đồng tốc bị ngược (quay lật 180 độ).

Thợ của tôi đã bị lắp nhầm một lần rồi và kết quả là bị nhẩy số y hệt bạn mô tả. Lý do là trục gài số 5 và số lùi cùng trên một trục. Nhưng chỉ số 5 mới dùng bộ đồng tốc nên bộ đồng tốc nay chỉ làm việc một vế, do vậy kết cấu vấu răng phía trong ống gài ở hai đầu có khác nhau. Khi lắp không chú ý thì lắp ngược vẫn vào được, vẫn gài số được nhưng bị nhảy số. Bạn chú ý ống gài này một phía vành ngoài có vát góc (để dánh dấu đấy, tương ứng với phía mà vấu răng gài bên trong được gia công hơi vát). Khi lắp thì phía cạnh vát này hướng về phía bánh răng số 5.
Bạn kiểm tra và lắp lại tôi tin chắc là ăn ngay. Chúc bạn thành công.

bvh_290589

Tài xế O-H

Em là thợ điện trước kia e thấy một con ở xưởng em kũng y như vậy.nguyên nhân của con đấy là nÓ bị mòn miếng căn giữa bộ đồng tốc và bánh rang đi số.
mong cÓ thể giúp được bác.chúc bác sớm thành công

danht

Tài xế O-H

Hum nay xe vẫn chưa vào làm lại, nên chưa sử lý dc j, cám ơn các bác. e xẽ thông báo lại các bác sau.

manhquannd

Tài xế O-H

Nhảy số thì có rất nhiều nguyên thương hay bị đồng tốc và cơ cấu hãm số
kinh nghiệm em gặp mầy con thì hay bị ơ cơ cấu dây di số va dây chuyển cửa số nhất là dây chuyển cưa số có vấn là nhả số ngay

nguyendzzung

Tài xế O-H

Với Huy đai gezt bạn nếu dã thay cả cum số 5 mà không được bạn nên kiểm tra lại đồ đi vi trước tôi cũng mua một bộ cả vành đồng đồng tốc mới lăp vào nó con nhảy hơn cả cái cũ kiểm tra thì cái mới dộ dơ nhiều hơn,nhiều khi thay đồ mới không phải hàng xịn chỉ tổ nhức đầu

danht

Tài xế O-H

Báo cáo các bác là đây là xe tacxi, nó chạy mất tăm từ hum đấy, chưa thấ quay lai. nên chưa thê sử lý dc. có j e sẽ thông báo lại các bác sau.

vanxinh2010

Tài xế O-H

Thế có ai biết lí do tại sao hyundai getz hộp số tự động, không chịu trả số về khi xe lên dốc không, chả là xe chạy ngon lành, cài số bình thường, nhưng có khi tắt máy khởi động lại thì xe lại ở số 3 ( lẽ ra fai là số 1) đề ba không nổi. Thợ chỗ e đã tháo hộp số ra kiểm tra và kiểm tra cả hệ thống điện nhưng vẫn không tìm ra lỗi, có ai biết tại sao không ạ?

lehuyvu79

Tài xế O-H
Thế có ai biết lí do tại sao hyundai getz hộp số tự động, không chịu trả số về khi xe lên dốc không, chả là xe chạy ngon lành, cài số bình thường, nhưng có khi tắt máy khởi động lại thì xe lại ở số 3 ( lẽ ra fai là số 1) đề ba không nổi. Thợ chỗ e đã tháo hộp số ra kiểm tra và kiểm tra cả hệ thống điện nhưng vẫn không tìm ra lỗi, có ai biết tại sao không ạ?

Nghề nghiệp của anh em là phải kiểm tra ,sờ,mó,nắn,bóp. Chứ hỏi mà đoán đc liền thì là người cõi trên xuống rồi. Công việc của bạn là kt phần điện đóm đi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên