Huyndai county mong giúp đỡ về mã lỗi

T
Bình luận: 15Lượt xem: 3,972

tranat

Tài xế O-H
Em có con HUYNDAI county máy d4dd bị bệnh như sau .
khi nổ máy ga lên khoảng 2800 nhả chan ga ra thì nó hồi về được 2000 và giữ nguyên ở vòng tua đó . em dọc lỗi thì nó có mấy lỗi sau
PO225 IDLE SWITCH STUCK CLOSED
P0093 FUEL SYS.LEAK DETECTED-LARGE
VÀ MÃ 2293 em không nhớ được
Mong các bác giúp em .

AnhVanHyundai

Tài xế O-H
khi nổ máy ga lên khoảng 2800 nhả chan ga ra thì nó hồi về được 2000 và giữ nguyên ở vòng tua đó . em dọc lỗi thì nó có mấy lỗi sau
Mong các bác giúp em .
Chào bác ạ. Tình trạng xe bác thì e đã gặp 1 chiếc và sau khi thay 4 cây béc vào thì xe lại bt ạ
P2293 : Fuel Pressure Regulator 2 Performance..
Khi xảy ra lỗi này thì hiệu suất động cơ của bác bị giới hạn. Đèn check báo on. Và nhiên liệu cũng bị giới hạn ạ.
Bác cứ thử bỏ 4 cây béc mới vào xem. E nghĩ là hết đó ạ.

Data của e nó đây ạ.

Chào bác ạ. Tình trạng xe bác thì e đã gặp 1 chiếc và sau khi thay 4 cây béc vào thì xe lại bt ạ
P2293 : Fuel Pressure Regulator 2 Performance..
Khi xảy ra lỗi này thì hiệu suất động cơ của bác bị giới hạn. Đèn check báo on. Và nhiên liệu cũng bị giới hạn ạ.
Bác cứ thử bỏ 4 cây béc mới vào xem. E nghĩ là hết đó ạ.

Data của e nó đây ạ.
Bác Vanhuyndai tư vấn chuẩn quá rồi , lỗi này béc của bác die rồi . bác thay béc là ok ngay.

huanhyundai

Tài xế O-H
Con này kiểm tra cong tắc không tải bị kẹt chế độ đóng
và kiểm tra hệ thống nhiên liệu bị dò rỉ - ( kiểm tra béc phun có bị đái không nhé )

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Mong các bác giúp em .
Em thì em nghĩ có 3 nguyên nhân gây hiện tượng này trên xe County.Hộp - kim và cảm biến chân ga.Kim em này thì bác rút đường hồi nó ra kiểm tra xem sao.Nếu chỉ có 1 nguyên nhân là kim thì đè ra thay cả 4kim cũng được ,nhưng có chắc không?

tranat

Tài xế O-H
Trước em nghi ngờ cảm biến chân ga em thay cũng không hết .em cũng nghiêng về kim nhưng em muốn hỏi các bác . em nó còn nguyên nhân nào gây lên nỗi đó không . thông cảm cho em vì kém hiểu biết .

county2009

Tài xế O-H
Ðề: Huyndai county mong giúp đỡ về mã lỗi

Kiểm tra kim cây nào hư thì thay cây đó, mắc gì phải thay 4 cây cho chủ xe khóc , trường hợp này em gặp rồi ạ, nó bị kẹt kim ạ

ninhtinh

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra xem kim nào kém thì thay thôi , ngoài ra cụ thay lọc dầu ddiezel đi nhé.:D

phu.hbv

Tài xế O-H

Em thì em nghĩ có 3 nguyên nhân gây hiện tượng này trên xe County.Hộp - kim và cảm biến chân ga.Kim em này thì bác rút đường hồi nó ra kiểm tra xem sao.Nếu chỉ có 1 nguyên nhân là kim thì đè ra thay cả 4kim cũng được ,nhưng có chắc không?
chắc chắn là hết cụ ah

hoangnhan.nv

Tài xế O-H
Mong các bác giúp em .
ga ko hoi ve phai ko bac , bua em cung moi lam 1 con y het do va thay 4 chay bet. cib ko bac kiem tra 2 con sa cao op do

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên