Huyndai get cần giúp đỡ

D
Bình luận: 6Lượt xem: 1,098

dl2k8

Tài xế O-H
Tình hình là hôm nay cuối giờ chiều chỗ em có 1 con xe kéo đến xưởng tình hình em nó bị như sau ah:
chủ xe bảo là đi nóng máy thì tắt đi để nguôi nổ lại thì không nổ được,đã kiểm tra qua là lửa tốt,xăng tốt mà máy vẫn không nổ.mong các cụ chém giúp nhà cháu để nghỉ lễ lên nhà cháu làm với ah

ls600hybryd

Tài xế O-H
Tình hình là hôm nay cuối giờ chiều chỗ em có 1 con xe kéo đến xưởng tình hình em nó bị như sau ah:
chủ xe bảo là đi nóng máy thì tắt đi để nguôi nổ lại thì không nổ được,đã kiểm tra qua là lửa tốt,xăng tốt mà máy vẫn không nổ.mong các cụ chém giúp nhà cháu để nghỉ lễ lên nhà cháu làm với ah

Xăng lửa đã kiểm tra ok rồi thế còn áp suất buồng đốt cụ đã kiểm tra chưa ?

lehuyvu79

Tài xế O-H
Nếu xăng tốt lửa tốt,thì loại trừ nguyên nhân này làm máy không nổ và cũng kg đứt dây coroa cam, có thể lúc nóng máy do hết nước bị thổi rong qui lát cụ kiểm tra lại nhé

dl2k8

Tài xế O-H
Xăng lửa đã kiểm tra ok rồi thế còn áp suất buồng đốt cụ đã kiểm tra chưa ?

dạ nhà cháu chưa biết nhiều về điện nhất là điện động cơ nên cũng không được làm nhà cháu đang đi học việc thấy anh chủ làm cụ ah.nên cháu đưae lên trên OH để anh em chém giúp cho cháu mở mang đầu óc và có thể góp ý với anh thợ cả ah.

DZCARVN

Tài xế O-H
Không có gì phải lo ,xe hỏng nặng đấy em nên nghỉ ngơi cho khỏe ngày mai xoáy soupap,rửa phụ tùng để bác chủ gara lắp cho nhanh vậy mới được thưởng lễ nhé.

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Nguội không nổ được ?Hiện tại nó vẫn đang không nổ được ạ?
Xăng tốt - lửa tốt mà không nổ được thì kiểm tra lại đai cam và áp buồng đốt đi cụ.Tháo mặt ốp nhựa xem đai cam đã rụng răng nào chưa?
Xăng tốt là cụ tháo dàn kim ra thấy nó vẫn phun ạ?Thử cho nó nổ 3 máy xe có nổ nổi không?Nếu nổ được thì kiểm tra cho em áp bơm xăng lên dàn kim nhé.Xem được mấy kg

dl2k8

Tài xế O-H
Nguội không nổ được ?Hiện tại nó vẫn đang không nổ được ạ?
Xăng tốt - lửa tốt mà không nổ được thì kiểm tra lại đai cam và áp buồng đốt đi cụ.Tháo mặt ốp nhựa xem đai cam đã rụng răng nào chưa?
Xăng tốt là cụ tháo dàn kim ra thấy nó vẫn phun ạ?Thử cho nó nổ 3 máy xe có nổ nổi không?Nếu nổ được thì kiểm tra cho em áp bơm xăng lên dàn kim nhé.Xem được mấy kg
dạ vâng để qua nghỉ lễ em xem họ sử lý thế nào rồi em bá cáo ại với bác ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên