Huyndai getz nang lai

O
Bình luận: 7Lượt xem: 2,131

otoxuanhung

Tài xế O-H
Chỗ e vừa làm con getz bị xập cống làm gãy cả thước lái ,e dã thay thước hàng mobis rồi,mà giờ danh lái vẫn có tầm rất nặng .có khi nào do khớp chữ thap trục vô lăng ko cac bác nhỉ ,vì khi xe vào xưởng thi cái đó bị đẩy lên chặt vào nhau ko thò thụt được mà,e pải đóng rất nhiều với lắp lại được vào trục thuoc.vậy nhờ các cụ giúp e tìm nguyên nhân với ạ ,e cảm ơn trước nhé

lehuyvu79

Tài xế O-H
Ðề: Huyndai getz nang lai

Trước tiên cụ phải kt lại kỹ thuật ,xác định nguyên nhân , kết cấu khớp nối có bị dính ,lắp sai hoặc kg đúng kỹ thuật. Sau đó mới kt đến bơm lái, cao su đĩa đệm trên đầu phuộc nhún (giảm sóc) trước. Chúc cụ thành công.

baotohalong62

Tài xế O-H

Khi nắp bác có chia lái cẩn thận không ,nếu bị lệch cũng lái nặng bác tháo kt bi chữ thập có nhẹ ko quay thử vô năng xem trục cong do đội mạnh lúc bị sập cống .chúc bác thành công.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H

Bi giắt ở vòng bi chữ thập rùi bác à bac vưà dánh lái vừa xit rp7 vào chỗ vòng bi chữ thập nếu thấy nhẹ hơn là dúng bị hỏng bi rùi bác tháo thay mới lun đi

otoxuanhung

Tài xế O-H

Cảm ơn các cụ nhé mấy hum nay với vào mạng được ,e đã thay khớp nối chữ thập rồi ,sau khi thay xong thi lai nhẹ luôn các cụ ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên