Huyndai gezt mất cao áp

nguyendzzung
Bình luận: 18Lượt xem: 4,326

phongchevrolet

Tài xế O-H
Ðề: Huyndai gezt mất cao áp

Bac kiem tra khe ho tu cua cam bien vi tri truc khuy dong co, kiem tra thong mach hoac tin hieu cua cam bien dong co ve hop ECM, kiem tra nguon cap cho bobin dien the. truong hop nay xay ra khi dong co nong hay nguoi?

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Điện ra tới đầu bobin rồi thì vấn đề còn lại là bobin -cao áp - bugi phải không ạ ?khổ nỗi dòng này cả 3 thứ ấy đều dễ hỏng ,cụ phải loại trừ thôi.Bobin thì đo kiểm theo shop manual (có thể phải thay thử :D ) còn cao áp + bugi thì dễ loại trừ thôi mà .

danht

Tài xế O-H

Bác kiểm tra lại cái giắc cắm vào bobin xem sao, cái giắc đấy hay bị vỡ và lỏng lắm cắm ko chặt là khó nổ lắm, thứ 2 là bác thay thử con cảm biến trục cơ xem sao, dòng gét con nay cũng hay chập chờn lắm. chúc bác thành công.

Huyndai Getz1.1

Tài xế O-H

Bác kiểm tra lại rác cắm với Gscan xem sao chứ dòng Getz này mà lỗi cảm biến trục cơ hoặc lỗi bobin thì nó báo lỗi chi tiết lắm. Nếu Gscan ok, đầu giắc cắm tốt thì khả năng do hộp ECU rồi Bác ạ (Bác mượn thử ECU thay vào xem thế nào nhé)

tranquynhnd

Tài xế O-H

Nếu cụ đã thay bô bin mà điện cao áp kém khó nổ thì cụ kiểm tra lại chất lượng bô bin.bu gi đây cao áp (trở dây cao áp dưới 10k thì còn dùng được) cụ kiểm tra luân áp suất xăng vệ sinh luân họng hút kim phun cho nó ngon

nguyendzzung

Tài xế O-H

Mình mượn cắm hộp sang xe khác rồi có nổ nhưng máy rát rung và ko ga lên được,con cắm hộp mới cho xe thì hiện tượng ko khá hơn được
:2::2::2::2::2::2:

hung dong anh

Tài xế O-H

Mình thấy dòng get và kia moning nếu bị lôi cb trục cơ hoặc môbin gây không nổ được thường báo lỗi ngay . trong khi bạn đã thay thử cb trục cơ rồi thì theo mình ban cứ thử kiểm tra lại cái áp xăng và áp xuất buồng đốt nữa xem sao nhé ( vì lửa đã có tuy hơi yếu ) nhưng mình nghĩ nếu cứ áp xăng tốt , áp xuất buồng đốt tốt thì sẽ nổ mặc dù lửa hơi yếu

chairman88

Tài xế O-H

Cị chém chung chung rùi. nói chung là rõ đời xe và trong tình trạng đó cụ thể hơn thì mới chém được. còn thế thì cụ kiểm tra lại hệ thống điện đi

oto16ahn

Tài xế O-H

Ban hay mà chưa thay cụ chủ cho cái kết qua nhỉ ?
Khi cụ cắm ecu sang xe khác rung va k ga đc cụ cắm gscan 100% có lỗi ạ .

bungati2012

Tài xế O-H

Xăng có thì chứng tỏ hộp em nghĩ không hỏng,cảm biến cũng ko hỏng
vì cảm biến trục cơ phát sung để hộp đưa lệnh cho điện bơm xăng và điện cao áp cùng hoạt động.
vậy khi điện bơm có thì điện bobin cũng phải có và ổn định
cao áp có nhưng yếu thì nên xem ở bộ dây và bobin

contimnoi_113

Tài xế O-H

Dòng xe getz này cũng hay kém bugi cụ xem đúng chủng loại không ? nếu bugi ok cụ thử cho bộ dây cao áp vì dây cao áp của nó không đứt hẳn mà nó đánh với nên cụ đo cỏ vẻ không sao , cụ cứ thay bộ dây mới xem sao ạ , có gì các cụ bỏ qua cho nhé

ninhtinh

Tài xế O-H

Sao cụ ko đổi cả mô bin và hộp sang luôn. chết hộp có thể dẫn đế chết mô bin đấy cụ ah.
em có làm một con morning hỏng hộp ECU do chết transitor điều khiển mô bin. em đã thay hộp khác ko được thay cả mô bin ok luôn cụ ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên