Huyndai Potter II không tắt được máy

B
Bình luận: 24Lượt xem: 7,806

hoanmy

Tài xế O-H
ko có lý nào trong hộp có nước,zac điện có nước mà xe vẫn nổ để đánh đến chỗ sửa chữa dc?hộp con này lằm cũng tương đối cao và an toàn,nó lằm gần quạt zàn lạnh điều hòa,mà xe này lại mới đi về để qua đêm sáng ra bị nước vào hộp,nước từ đâu vào dc,hộp rất kín mà?có nước trong hộp chỉ cần bật ON chìa nổ máy dc một tý là cầu chì bảo vệ làm việc,nếu ko thì hộp sẽ đi luôn

baotohalong62

Tài xế O-H
Cảm ơn các bạn đã tư vấn giúp mình nhiệt tình.Hôm nay mình đã làm xong em nó rồi nguyên nhân nước vào hộp mình cũng như các bạn thắc mắc đã được giải quyết.Điều tra chủ xe mới biết được nguyên nhân phụ xe cho xe uống cocacola chứ không phải nước bình thường.May hộp không sao mình vệ sinh xì khô lắp vào ok luôn.

baotohalong62

Tài xế O-H
đây là hình ảnh em nó.

GiaGiaHp

Tài xế O-H
Chào các bạn ! Chiều nay xưởng mình có con xe Potter II 2004 kim điện vào xưởng với tình trạng xe chạy bình thường nhưng không tắt đc máy. Tắt chìa khóa về OFF (kể cả rút chìa ra) máy vẫn nổ bình thường, phải tắt bằng số. Khi chưa nổ máy bật chìa khóa các đèn báo hệ thống đầy đủ trên táp lô, tắt chìa khóa các đèn mất hết. Vẫn dùng chìa khóa đề máy nổ bình thường. Đã kiểm tra toàn bộ cầu chì, rơ le ok. Cắm máy kiểm tra ko báo lỗi. Bác nào gặp trường hợp này tư vấn giúp mình.
cụ kiểm tra role coi có e nào bị dính ko. e thấy nhiều trường hợp tuy k giống của cụ, nhưng tắt công tắc nó vẫn hoạt động

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên