Huyndai robex1400-7 bánh xích. Thỉnh thoảng hẫng vào arm

anhhoang67537
Bình luận: 16Lượt xem: 1,220

anhhoang67537

Tài xế O-H
em chào tất cả các cụ trên diễn đàn ạ. Mong các cụ giúp em con huyndai robex1400-7 bánh xích với ạ.
Tất cả các thao tác đều bình thường cả. Chỉ mỗi vào arm đôi khi bị mất rồi em nhả tay trang ra lại được. 1 ngày chỉ bị khoảng vài lần thôi ạ. Và đặc biệt là đầu giờ làm việc bình thường khoảng 2 tiếng mới bị cho phát.
Nghĩa là thế này ạ. Khi mình ra arm hết rồi vào arm thì vao khoảng 1/3 hành trình thì tự nhiên mất, đơ lại vài giây thì lại vào tiếp ạ. Thỉnh thoảng mới bị
Áp tổng vào arm đều 2 bơm 300kg
Áp khiển đo tại cốc 50kg
Em đã kiểm tra van điên hỗ trợ arm 2, balo đã đổi
Suốt arm đã kiểm tra không kẹt.
Vậy mong các cụ giúp đỡ và chúc các cụ buổi tối vui vẻ ạ. Em cảm ơn

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
em chào tất cả các cụ trên diễn đàn ạ. Mong các cụ giúp em con huyndai robex1400-7 bánh xích với ạ.
Tất cả các thao tác đều bình thường cả. Chỉ mỗi vào arm đôi khi bị mất rồi em nhả tay trang ra lại được. 1 ngày chỉ bị khoảng vài lần thôi ạ. Và đặc biệt là đầu giờ làm việc bình thường khoảng 2 tiếng mới bị cho phát.
Nghĩa là thế này ạ. Khi mình ra arm hết rồi vào arm thì vao khoảng 1/3 hành trình thì tự nhiên mất, đơ lại vài giây thì lại vào tiếp ạ. Thỉnh thoảng mới bị
Áp khiển đo tại cốc 50kg
Đơn giản nhất, dễ nhất là đầu tiên bạn kiếm chung quanh cái van xả an toàn của phần vào ARM, nó có cái van một chiều mà người ta hay gọi là cái lắp bê hay lúp bê gì đó. Cái van đó phải trượt nhẹ nhàng, trơn tru mới được.

anhhoang67537

Tài xế O-H
Đơn giản nhất, dễ nhất là đầu tiên bạn kiếm chung quanh cái van xả an toàn của phần vào ARM, nó có cái van một chiều mà người ta hay gọi là cái lắp bê hay lúp bê gì đó. Cái van đó phải trượt nhẹ nhàng, trơn tru mới được.
View attachment 80018
Cháu cảm ơn bác rất nhiều. Van đấy có phải là van an toàn nhánh cho thao tác vào arm không ạ?

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Đúng vậy. Nó là van an toàn riêng cho nhánh vào ARM đó.
Nếu bạn để ý sẽ thấy tất cả các van an toàn cho từng nhánh đều thiết kế kiểu một kèm một với cái van một chiều.
Lưu ý là mình đang nói lỗi ở cái van một chiều chứ không phải cái van an toàn nha.

anhhoang67537

Tài xế O-H
Đúng vậy. Nó là van an toàn riêng cho nhánh vào ARM đó.
Nếu bạn để ý sẽ thấy tất cả các van an toàn cho từng nhánh đều thiết kế kiểu một kèm một với cái van một chiều.
Lưu ý là mình đang nói lỗi ở cái van một chiều chứ không phải cái van an toàn nha.
Dạ em cảm ơn bác rất rất là nhiều ạ. Em chúc bác sức khoẻ

anhhoang67537

Tài xế O-H

Cụ ạ. Em làm theo cách của cụ chỉ và em vệ sinh balo thì làm việc lúc nóng lên thỉnh thoảng vẫn bị ạ. Nhưng số lần bị ít hơn nhiều ạ. Không như lần trước thì nó bị nhiều hơn. Em cảm ơn cụ rất là nhiều ạ

View attachment 80018
M

sontmqn1991

Tài xế O-H
Áp khiển đo tại cốc 50kg
Bác đã xử lý được chưa? Bác mở cụm van an toàn của tay arm ra kiểm tra đi, thường thì cái van an toàn hình nón trụ nó bị gãy ngay cây trụ hoặc bị cong vênh nên ảnh hưởng. Em cũng đã bị trường hợp như vậy 1 lần. Hy vọng đúng bệnh giống bác.
Đúng thì đổ em ít xăng nhé.

anhhoang67537

Tài xế O-H
Bác đã xử lý được chưa? Bác mở cụm van an toàn của tay arm ra kiểm tra đi, thường thì cái van an toàn hình nón trụ nó bị gãy ngay cây trụ hoặc bị cong vênh nên ảnh hưởng. Em cũng đã bị trường hợp như vậy 1 lần. Hy vọng đúng bệnh giống bác.
Đúng thì đổ em ít xăng nhé.
Em cảm ơn bác nhé. Em cũng đã thử đổi van khác nhưng vẫn bị cụ ạ. Nhưng số lần bị ít hơn cụ ạ

anhhoang67537

Tài xế O-H
Bác kiểm tra cái van này chưa. Hm trc e bị gãy cái đầu con tu cái van e khoanh tròn màu đỏ đấy. Nó nằm trong cụm van an toàn tay Arm đó. Bác xem hinh anh đi

View attachment 80240
Em cảm ơn cụ. Em cũng kiểm tra kỹ bộ phận này rồi cụ ạ. Không bị gãy j cả.
Mỗi lần bị dừng hẳn vài giây như vậy là hiện tượng động cơ cũng hơi gằn vì vẫn có tải mà vào arm mất vài giây cụ ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên