Hyundai County 2009 nổ khói nhiều

triccoto
Bình luận: 9Lượt xem: 1,399

triccoto

Tài xế O-H
E xin mô tả bệnh tình như sau: tình hình là thằng bạn e có con hyundai county đời 2009 khi nổ garanty thì bình thường n khi tăng ga lên thì khói nhiều và nổi đèn check (khi tắt máy KĐ lại thì đèn tắt). Con này e từng cắm máy gscan1 n ko nhận, sau đó nó đi ktra xưởng khác thì báo lỗi máy 1, e thấy bảo nó súc rửa kim phun và làm lại giắc kim số1 (E rút giắc ra thì thấy có miếng đồng rơi ra). Giờ có mấy thắc mắc tnay mong các bác giải thích giúp ạ:
1. Lỗi này tại sao báo đèn check rồi lại tắt khi KĐ lại vì chưa cắm đc máy chẩn đoán nên e chưa xđ đc lỗi, chỉ đoán là lỗi kim phun)
2. Máy gscan1 cắm vào ko nhận, ko biết có phải dùng cáp chuyển 24V ko ạ.
3. Xe hyundai county có mã trong GDS là gì ạ?
Cám ơn các bác.

triccoto

Tài xế O-H
Thôi thì bác nào có sơ đồ mạch điều khiển động cơ (đc D4DD) của xe này thì cho e xin cũng được ạ. Đa tạ các bác.

ledoan

Tài xế O-H
E xin mô tả bệnh tình như sau: tình hình là thằng bạn e có con hyundai county đời 2009 khi nổ garanty thì bình thường n khi tăng ga lên thì khói nhiều và nổi đèn check (khi tắt máy KĐ lại thì đèn tắt). Con này e từng cắm máy gscan1 n ko nhận, sau đó nó đi ktra xưởng khác thì báo lỗi máy 1, e thấy bảo nó súc rửa kim phun và làm lại giắc kim số1 (E rút giắc ra thì thấy có miếng đồng rơi ra). Giờ có mấy thắc mắc tnay mong các bác giải thích giúp ạ:
1. Lỗi này tại sao báo đèn check rồi lại tắt khi KĐ lại vì chưa cắm đc máy chẩn đoán nên e chưa xđ đc lỗi, chỉ đoán là lỗi kim phun)
2. Máy gscan1 cắm vào ko nhận, ko biết có phải dùng cáp chuyển 24V ko ạ.
3. Xe hyundai county có mã trong GDS là gì ạ?
Cám ơn các bác.
Kim hỏng sinh tiếng gõ và khói nghi ngút bác kiểm tra xem

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Hic, chiều chủ nhật các bác vi vu bên bồ nhí hay sao đấy ạ???? Bác nào đi qua chém giúp e cái.

1.Khả năng là lỗi giắc điện kim ,nhưng nếu lỗi giắc điện kim thì khi nổi đèn check máy gõ và rất yếu.
2.Nếu dùng Gscan 1 thì phải có giắc chuyển đổi
3.County trong GDS là County NB ,có trong GDS thương mại

triccoto

Tài xế O-H

1.Khả năng là lỗi giắc điện kim ,nhưng nếu lỗi giắc điện kim thì khi nổi đèn check máy gõ và rất yếu.
2.Nếu dùng Gscan 1 thì phải có giắc chuyển đổi
3.County trong GDS là County NB ,có trong GDS thương mại
Thanks các bác đã nhiệt tình giúp đỡ, có lẽ khả năng lớn là do kim phun. Khi nào kiểm tra và xử lý xong e sẽ hồi âm ạ.

Hades

Tài xế O-H
E nghĩ là do kim đấy bác ạ, do kim nên khi ga lớn lên mới báo check. Cái này muốn kiểm tra kỹ thì phải cắm máy vào mới biết được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên