Hyundai HD120 D6GA đi số 3 lên 4 hú gas

phanvanlai
Bình luận: 9Lượt xem: 1,507

phanvanlai

Tài xế O-H
HD210 số 3 chuyển sang số 4 gas tự hú lên xe tự dọt như mình đạp gas. Thực tế chân gas k động tới. Đôi khi về số máy yu. Bác nào gặp rồi hỗ trợ mình vớiView attachment 42370

ronaldo

Tài xế O-H
không biết bác đã sửa chữa xong em này chưa,nếu các lỗi mà bác đưa lên thì có nguy cơ em xe này bị lỗi hộp rồi ,hộp điều khiển sai dẫn đến hiện tượng òa ga khi vào số 3.4.em không biết thực tế ntn nên chém nhẹ thôi ahj,bác sửa chữa xong chưa có gì báo lên anh em học hỏi với.

ga_auto37

Tài xế O-H
View attachment 42371 HD210 số 3 chuyển sang số 4 gas tự hú lên xe tự dọt như mình đạp gas. Thực tế chân gas k động tới. Đôi khi về số máy yu. Bác nào gặp rồi hỗ trợ mình vớiView attachment 42370
vâng xe bác bị nhảy số ạ...
còn vụ mà lỗi trên k liên quan đến việc hú ga nhá
lỗi dâu tiên bác đưa là cảm biến tốc độ ngắn mạch hoặc hở mạch
lỗi thứ 2 là nhiệt độ làm mát
lỗi thứ 3 là bên nhiên liệu
mấy lỗi này bác xóa xem sao..nhưng tôi nghĩ những lỗi này k gây hú ga ạ

ga_auto37

Tài xế O-H
không biết bác đã sửa chữa xong em này chưa,nếu các lỗi mà bác đưa lên thì có nguy cơ em xe này bị lỗi hộp rồi ,hộp điều khiển sai dẫn đến hiện tượng òa ga khi vào số 3.4.em không biết thực tế ntn nên chém nhẹ thôi ahj,bác sửa chữa xong chưa có gì báo lên anh em học hỏi với.
chưa gì đã bảo hư hộp rồi vậy cụ......

longHD

Tài xế O-H
có thể do cục cẩm biến chân ga, cụ lấy cục khác lắp thử xem. trước coem bị tai nạn sửa song bị y như vậy nhưng thay cục cảm biến chân gas là ok

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên