hyundai santafe 2008 bệnh chưa rõ nguyên nhân.

binhoto92
Bình luận: 28Lượt xem: 5,778

arasaki

Tài xế O-H
con này của cụ hộp số a/t nhỉ! hay là đang rảnh mà chưa tìm ra bệnh thì cụ tranh thủ kiểm tra dầu hộp số con này luôn đi nhỉ( xem có thiếu hay bẩn ko).vì cụ nói xe bị bệnh đang chạy mà chuyển cần số về N vù ga 2-3 cái lại ok.

kthpoto

Tài xế O-H
e ngĩ pác kiêm tra làm như bác lehuyvu79 nói ,e thây nguyên nhân ơ tubo nhiêu ,và pác ktra lai xem cai lọc gio bẩn k.xuong e có trương hợp may yếu khói do cắm nhầ mấy dường hơi khj đai tu song.bác sơm tim ra bênh cho a e pít nhé

binhoto92

Tài xế O-H
Xin thông báo với các cụ đã quan tâm và tư vấn giúp em pan này. Tình hình là xe đã chạy rất ngọt. Bệnh là do van EGR hỏng dẩn đến nguyên nhân này.
Hôm nay xe chạy không những đạp ga không lên mà buông ga còn chết máy, đề lại thì không nổ toàn khói đen, đợi một lúc máy bớt nóng thì mới nổ lại được, chạy nóng lên lại bị. Thật sự là đến lúc này e rất là bế tắc và chỉ làm theo cảm tính mà thôi vì bị xe này vật hơn 3 ngày. trong khi xe không nổ được em tháo ống gió trước bướm ga ra xem có kẹt không. đến đây mới thấy nguyên nhân, nhìn vào lúc đề không nổ bướm ga không kẹt nhưng lại nhìn thấy luồn khói đen chạy qua từ van EGR. nên mở van EGR ra kiểm tra lại thì thấy đang bị kẹt ở trạng thái mở, vì trước đó đã vệ sinh rất nhẹ rồi nên lần này lấy cái xe khác lắp sang và xe chạy cả ngày hôm nay không còn hiện tượng này nữa.

xebo

Tài xế O-H
vậy à cụ bảo vệ sinh egr rồi,con này egr có gì đâu,cụ tháo hẳn nó ra nâm ngay vào xăng máy tiếng rồi xúc rửa that sạch lắp vào là biết kết quả ngay mà,nó kệt thi áp báo ngay mà,nhưng cũng chúc mừng cụ vì e nó đã ok rồi

phu.hbv

Tài xế O-H
e thì chưa bao h thấy van này hỏng đc cả, chỉ cho 500 rp7 là ok thui. k bít bác làm vệ sinh thế nào ấy chứ

truongsinhpt16985

Tài xế O-H
mình cũng gặp bệnh này ở con starex rồi. đang đi tự nhiên khói um không ga được. đạp ga cũng không lên được. rồi mình kiểm tra và kết quả là bị đóng đường cổ hút gió. xử lý song đi ok luôn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên