hyundai santafe 2oo8 khóa cửa tự động

T
Bình luận: 3Lượt xem: 1,647

tranat

Tài xế O-H
các bác ạ nay em có con santafe vào xưởng em nó bị khóa cửa không tự đóng khi đi đạt tốc độ . em chạy thử ở tốc độ 20km không thấy hiện tượng gì , và chạy lên đến 60 km cũng không thấy cửa tự chốt . mong các bác tư vấn cho nhà cháu với !

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
các bác ạ nay em có con santafe vào xưởng em nó bị khóa cửa không tự đóng khi đi đạt tốc độ . em chạy thử ở tốc độ 20km không thấy hiện tượng gì , và chạy lên đến 60 km cũng không thấy cửa tự chốt . mong các bác tư vấn cho nhà cháu với !
Dòng KIA và HYUN DAI thì cụ dùng GDS hoặc GSCAN sau đó vào chế độ đặc biệt user option sau đó autolock status của tùng loại xe và cụ có thể đặt the hướng dẫn số km theo mặc định sẵn trong máy thì cửa xe sẽ khóa ở chế độ tự động , là tùy ở mình.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
San đời này thì 99% có lock cửa tự động.Có thể do bị tháo cọc bình trước đó nên mất memory của BCM.Cụ chọn xe - đời xe - động cơ - hệ thống thì chọn BCM sau đó thoát ra ngoài chọn phần quản lý xe.Vào User Option xem chế độ Autolock đã được kích hoạt hay chưa? Nếu chưa thì cụ chọn chỉ mục ,chọn chế độ kích hoạt Autolock và AutoUnlock (20 or 40km/h)
Còn nếu đã kích hoạt rồi mà không chạy thì có khá nhiều vấn đề phải kiểm tra.Cụ nên bắt đầu từ tín hiệu VSS về BCM
Chúc cụ sớm xong việc để đi Off :oops:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên