hyundai santafe cần giúp đỡ

tronghaiauto89
Bình luận: 41Lượt xem: 4,265

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
santafe 2008 4 WD đi khoảng 200km tự chết máy đề lại nổ ngay xe không báo lỗi. cứ đi xa là bị mong các cụ trợ giúp em nó bị hãng trả về rồi ạ
Cụ cứ tháo bình xăng xuống ,vệ sinh sạch lọc xăng và bình xăng song lắp lại chạy là biết ngay thôi mà .Nhiều khi nó bị bệnh rất ngớ ngẩn trả giống ai mà cũng đau đầu ra phết đấy các cụ à.

mrdp

Tài xế O-H
không bắt được bênh thì chỉ còn cách theo rõi chờ lúc bệnh phát triển tính tiếp chứ còn cách nào khác em nghĩ phần nguồn điện dương âm hôp có vấn đề tai điểm nào đó .

vuhuuy

Tài xế O-H
cụ thay bơm xăng mới xem sao.chỉ sợ bơm của cụ hơi yếu hoặc tăc lọc thôi vì đi xa mới bị mà, chỉ là ko đủ tức thời
[MERGETIME="1433740150"][/MERGETIME]
còn ko cụ cắm máy đọc lỗi vào và chạy 200-250km xem đa ta nó bị ở đâu nhé

phantom1102

Tài xế O-H
Theo em thì bác chủ nênn kiểm tra lại hệ thống nhiên liệu: bữa trước em gặp con mazda 3 2003 cũng bị như thế. Thay bơm xăng, lọc xăng mới là ok

vietduy234

Tài xế O-H
Em chưa làm santafe v6 bao giờ nhưng hiện tượng nặng tay láy rồi chết máy . Nếu lái điện thì trước hết phai xem lại hệ thốn điện. Nếu troự lưc thủy lực thì chết máy hẳn mới nặng lái. Tôts nhất là dùng máy đọc lỗi xem có lỗi gì không roòi tính tiếp. Nếu có lôi thì bám theo lỗi mà làm. Cụ chủ thớt chưa nói nôcs lỗi hay không. Nếu không có thì nên kiẻm tra những cái đơn giãn và dễ trưoc

vinhauto93

Tài xế O-H
Cụ thay cái main relay cho em . Em bị trên con Santa Fe máy xăng rồi.
cụ cho em hỏi main relay là gì ạ
[MERGETIME="1433772520"][/MERGETIME]
khi chết máy cụ tắt thìa khóa rồi đề lại hay là chết máy rùi cụ cứ thế là đề luôn?
[MERGETIME="1433772547"][/MERGETIME]
khi chết máy cụ tắt thìa khóa rồi đề lại hay là chết máy rùi cụ cứ thế là đề luôn?

vietduy234

Tài xế O-H
Rơle main là rơle chính cấp mguoonf cho cảm biến bơm xăng... tóm lại nó cấp nguồn cho cái gì mà làm cho động cơ nổ là nó cấp. Em bị dính 1 lần rồi.

tronghaiauto89

Tài xế O-H
cụ cho em hỏi main relay là gì ạ
[MERGETIME="1433772520"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1433772547"][/MERGETIME]
chết máy rồi đề lại nổ luôn bác à

tronghaiauto89

Tài xế O-H
em cũng thấy lạ. khách đi bảo không thấy bị nữa, xe xuống hyundai phạm hùng làm không hết, lên em cũng chỉ nghĩ là là đường nhiên liệu hoặc mất điện cao áp nhưng khách vội đi, e chỉ kịp vệ sinh bugi và lọc gió mà khách báo không thấy bị lại nữa, nhưng e thấy vấn đề có khí là lỏng giắc thôi mình động phải lên ăn may thôi...

thanhco1983

Tài xế O-H
xe hết bệnh rồi các cụ ạ, e chẳng sửa gì cả chỉ vệ sinh bugi và lọc gió thôi

Cụ tìm hiểu kỹ lại cho nó ra bệnh đi chứ. Hơ hơ. Cụ vệ sinh lọc gió với bugi thì cũng không phải nó. Vì 2 cái đó chỉ làm yếu hoặc bỏ máy. Có khi nào do lỏng cọc bình, hoặc gì gì đó không cụ. Nếu vậy tỉ lệ em nó quay lại với cụ là khá cao/ Em nghĩ thế.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên