Hyundai Santafe đời 2011 báo lỗi ABS C1206 RL sensor or short

M
Bình luận: 30Lượt xem: 8,468

black_box

Tài xế O-H
bạn nói cụ thể hơn để mọi người có thể giúp.
đèn check báo lỗi ABS
bạn đã làm đến đâu rồi ?

thường đồng hồ báo ABS thì không thể xóa lỗi bằng thiết bị.
hãy kiểm tra dây dẫn +cảm biến ABS

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Thứ nhất ,đo thông mạch kiểm tra dây dợ.Dây dợ ổn thì tháo con bên trái đổi sang bên phải.Mã lỗi thay đổi thì do cảm biến.Không thay đổi thì coi lại cụm ABS.Hỏng cái j thay cái đó.

mr.tung.oto

Tài xế O-H
bác đi kiểm tra nguồn thôi đây là lỗi nguồn bị ngắt ko có tín hiệu tới cảm biến .bác chỉ cần đo thông mạch các đoạn rắc nối là ok thồi.sẽ tìm ra bệnh ạ!

le dat

Tài xế O-H
kiem tra cac cam bien o banh xe, thuong bi ket ta ve sinh lai la dc.coi lai day va cac giac cam co bi long hay dut cho nao khong.chuc thanh cong

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
em xem link cụ cho mà em không hiểu gì cả

Bác là KTV hay là chủ xe mà bác nói như thế!? Theo em bác phải tốn nhiều tiền để nghiên cứu về điện rồi...

Với lổi của bác thì cảm biến ABS có thể đã hỏng rồi ( cách xác định đỡ tốn tiền là bác đem cái bên trái thay qua cái bên phải rồi kiểm tra lại xem còn báo lỗi đó nửa không? ):37:

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Bạn lưu ý trong lỗi mà ECU thông báo là có thể bị ngắn mạch. Ngắn mạch ở đây là bị chập mạch chứ không phải là hở mạch. Vì từ cảm biến ra có 2 dây, lại nằm ở gầm xe nên dễ bị va chạm gây đứt hở hoặc chập. Vì vậy bạn có thể kiểm tra cảm biến tốc độ bánh xe bằng cách tráo đổi với cái khác như mọi người đã nói hoặc dùng đồng hồ VOM để đo thông mạch dây dẫn và cuộn dây cảm biến để xác định điện trở rồi so sánh với điện trở của các cảm biến còn tốt.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em thấy bác chủ thớt hình như chưa biết cách nhìn mạch điện hay sao ấy.túm lại,những lối ABS kiểu này là dễ làm nhất rồi.các cụ ấy đã cho cụ mạch điện rồi thì còn gì bằng nữa.ntn nhé,khi cu gặp phải những lỗi báo ở bánh xe như thế,trước tiên cụ tìm cái giắc nối từ cảm biến ở bánh xe lên ấy,rồi dùng đồng hồ đo thông mạch xem cảm biến đó còn thông hay không[khi chưa biết thông số kĩ thuật thì chỉ cần thông mạch là được hoặc đem so sánh với bánh xe phía đối diện ấy]nếu không thông thi tháo cảm biến đó ra ,kiểm tra đoạn dây từ ngay đầu CB đến giắc nối,nếu vần không thông thì thay thui.
Còn đoạn dây từ giắc CB lên bộ ABS đó,nếu có mạch thì đo theeo chân trên sơ đồ,còn không có mạch thì bác nhìn mầu của 2 dây từ bên dười rồi tìm trên giắc củaABS, kiểm tra và khắc phục.
khi đã tháo CB bánh ra thì nhớ kiểm tra và vệ sinh bộ tạo xung ở bánh xe cho sạch[rất ít khi hỏng cái này]
Cụ cứ kiểm tra lần lượt đảm bảo ok thôi.khi đã khác phục xong nhớ phải chạy thử mới biết được nhé[nhiều xe phải chạy rồi đạp phanh đèn ABS mới mất]. nếu có máy thì vào phần ABS rồi đọc dữ liệu cả 4 bánh xe xem tooccs độ tức tời của chúng nos nhé. bánh nào báo không chuẩn so với các bánh khác thì tư vaanss khách thay là ok .
Chúc bác thành công

cong nong

Tài xế O-H
chắc là đứt dây cảm biến, hoặc là chết cảm biến bác ah, bác tháo con cảm biến từ xe khác thay vào xem có hết ko , hoặc là tháo cảm biến sau bánh bên kia , xoay dây đi cho đúng chiều lắp vào xem có hết đèn check ko

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
cuối cùng em đã làm xong em nó bị cháy 2 cảm biến phải thay cả cụm moayo huhu
Cái này là lỗi tương đối phổ biến của những dòng cảm biến ABS liền moay-o.Trong xưởng e đang có 1 con cũng San 2008 ,cũng chết cảm biến sau bên tài.Cách loại trừ thì rất đơn giản thôi.Làm vài lần là có kinh nghiệm ngay.

hotandat1588

Tài xế O-H
Ðề: Hyundai Santafe đời 2011 báo lỗi ABS C1206 RL sensor or short

Theo nhu bac noi thi kha nang hu con sensor la rat cao, truoc tien bac kiem tra day nho xem co bi dut khong, sao do de chac chan bac thao sensor doi qua lai xem neu ma gan qua lai van bao con sensor hu thi thay thoi,Than bac

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên