Hyundai santafe Gold 2005 AT cần giúp đỡ.

binhoto92
Bình luận: 13Lượt xem: 2,967

binhoto92

Tài xế O-H
Chào các cụ ạ!
Hiện em đang làm con santafe bênh của em nó như sau : buổi sáng và cả khi máy nguội đề rất khó nổ, có lúc đề 4 >5 phát dài cũng không thể nổ. Khi xe nổ máy được thì lại không ga lên được và có khói đen, phải đợi 1 lúc sau mới có thể đi ga được, khi ga lên được thì máy lại bình thường đứng tại chỗ ga rất bốc. Nhưng bật AC thì đồng hồ báo tua máy lại không ổn định cứ giao động liên tục trong khoảng 700 > 850 V, trong lúc này nếu chuyển cần số sang vị trí R để lùi hoặc D để tiến thì tua máy càng giao động mạnh và tiến hoặc lùi gì cũng bị chết máy. Nếu không bật AC thì đồng hồ tua máy rất ổn định, tiến hoặc lùi bình thương. Khi động cơ đã nóng thì mọi hiện tượng bệnh tật nói trên đều biến mất.
Khi bị bệnh xe không hề báo lỗi, xem data lúc xe không ga lên được và lúc máy không ổn định thì áp xuất trên ống rail là 285 bar. Em đã kiểm tra tubor, buzi sấy đều bình thường, đã thay mới van VGT, cảm biến MAF và tháo cả 4 kim lắp ra ngoài vệ sinh và kiểm tra thì vẩn hoạt động tốt.
Hiện tại bệnh tình vẩn không có jj thay đổi nên em lập thớt này mong các cụ có kinh nghiệm về santafe hoặc đã làm qua Pan này tư vấn giúp em sớm tìm ra bệnh. thanks các cụ !

thanhtri87

Tài xế O-H
Ðề: Hyundai santafe Gold 2005 AT cần giúp đỡ.

áp xuất trên ống rail là 285 bar thì không ổn rồi bác ơi, bác xem lại bơm béc dùm em đi!

namvuong47

Tài xế O-H

Theo mình bác thử tháo cổ pô ra đề nổ thử xem.
Nếu đề nổ mà vẫn lên ga bình thường thì xe bác bị nghẹt cổ pô rồi.lúc đó kiếm cái gì đó đục bầu lọc pô đi là hết.
Còn nếu đề nổ mà vẫn bị thì kiểm tra cái khác bác nhé. em tư vấn đến đó thôi nhờ các cao thủ khác nhé:77:

hung dong anh

Tài xế O-H

Theo mình xe này của bạn bị đuối hơi một máy nào đó rồi bạn nên báo khách làm lại hơi đi nhé

veracruz

Tài xế O-H

Bác kiểm tra bơm cao áp xem có bị rò rỉ dầu ko ah.Kiểm tra kĩ bác nhé.Em nghĩ là bị rò rỉ dầu nên bị mất áp thui.ok.Em cũng làm mấy con rùi

vu mao

Tài xế O-H

Bác đã làm mấy con rồi thì bác làm nhu thế nào bác có thể chia sẻ cho anh em trên diễn đàn được hoc hỏi . nhưng bệnh này anh em còn kém lắm

nhatand1

Tài xế O-H

Theo mình thì tình trạng như vậy chỉ có thể do bơm không làm việc tốt ( người ta vẫn hay gọi là xì heo cái), nên kiểm tra lại, mấy xe máy dầu thường hay bị như thế.

lehuyvu79

Tài xế O-H

Mình vẫn đặt vấn đề về phần bơm cao áp ,cụ tháo bơm ra kiểm tra ,vệ sinh ,máy như vậy có hiện tượng phun kg chuẩn khi áp suất cao áp yếu ,làm công suất máy giảm. Khi máy nổ 1 lúc thì trở lại bình thường thì lúc này một phần động cơ đã được làm nóng lên vì vậy các phân tử dầu sẽ giãn nở dễ cháy hơn để biến nhiệt năng thành cơ năng , máy sẽ ổn định và mạnh hơn, lúc nguội máy cụ à.

binhoto92

Tài xế O-H

Xin lỗi các cụ trong thời gian vừa rồi khá bận nên không lên topic ạ !
Tình hình là em santafe đã được sửa xong rồi ạ. Sau hôm lập thớt em đã cho làm lại hơi kết quả bệnh của em nó là do yếu hơi ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên