Đang tải...

Hyundai Hyundai Santafe Gorl cần tư vấn

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi boyhaiphong_86, 16/9/13.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. boyhaiphong_86

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,015
    Mã lực:
    516
    Xăng dự trữ:
    152 lít xăng
    Em đang làm Santafe Gorl AT nhập khẩu đời 2003. xe đi êm dịu,chuyển số bình thường,xe có 4 cấp số.đi ở dải số D và số Sport đều ok.điều em đang thắc mắc là xe này chủ xe mới mua lại.trên bảng đồng hồ táp lô nó có các đèn hiển thị là: P-R-R-D-4-3-2-1. và trên cần đi số cũng có các vị trí tay số là: P-R-N-D-S-S+ và S-. nó có hiện tượng là khi đi ở tay số D thì đèn hiển thị số D sẽ sáng,đồng thời xe đang di chuyển ở cấp số nào thì đèn hiển thị số đó sẽ sáng theo:
    [​IMG] (đèn số 1 sáng cùng với đèn D )
    khi đó số sẽ tự động chuyển từ số 1 đên 4, và các đèn số sẽ sáng tương ứng.
    Khi đi sang số thể thao S thì bảng đồng hồ táp lô sẽ mất đèn số D và chỉ còn lại các số hiển thị tương ứng với các số đi bằng tay.có thể chuyển đủ thừ 1 sang 4:
    [​IMG] (đèn số 2 đang sáng)
    Điều em thắc mắc ở đay là khi ở tay số D,đèn hiển thị số D sáng ,cùng lúc đó các đèn số từ 1 đến 4 sáng cùng tương ứng với số thực tế xe chạy. em có 2 xe SAN 2004 cũng có cần số tương tự nhưng khi đi số D chỉ có đèn số D sáng.khi chuyển sang số thể thao các đèn số mới sáng lên.
    em ddax kiểm tra các công tắc và dây dẫn trên cần số vào hộp bình thường.,xe chạy không có hiện tượng lạ,chuyển số rất êm.em đã kiểm tra đên cái hộp điều khiển này của nó:
    khi tháo hộp ra thì chuyển số D bị giật,các đèn hiển thị số 1-2-3-4 đều bị mất và số S không có tác dụng,em đang không biết nó hỏng hệ điều khiển hay nguyên bản xe này nhập khẩu nên nó thế.mong các bác chỉ giúp em mai em làm với ah.em xin chân thành cảm ơn

Bài viết khác:

2. kia_service

Thợ quèn
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    10,095
    Mã lực:
    1,977
    Xăng dự trữ:
    6,537 lít xăng
    Ðề: Hyundai Santafe Gorl cần tư vấn

Hôm nay lúc bác gọi ,có ông anh ngồi đấy hỏi luôn thì ông ấy nhớ là khi chuyển sang số Sport nó mới hiển thị cấp số.Tranh luận mấy câu ông ấy alo vô "trỏng" thì thấy chiên da bảo là đời cũ khi để số D chạy nó cũng tự báo đèn theo cấp số đang chạy.Như vậy theo chiên da là xe bác chạy đúng.San G em chưa làm 2003 lần nào nên cũng chỉ nghe hơi nồi chõ vậy thôi ợ.:105::105::105::105:

3. ls600hybryd

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    196
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    6,213 lít xăng

Kia nói đúng đó mình cũng thỉnh thoảng làm san gold thì thấy con nào khi chạy thử ở chế độ số D thì đèn báo số từ 1 đến 4 cũng hiển thị như ở chế độ số manual

4. boyhaiphong_86

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,015
    Mã lực:
    516
    Xăng dự trữ:
    152 lít xăng

Em hỏi nhiêu nơi cũng có nhiều ý kiến trái chiều.bây giờ chưa biết chuẩn là như thế nào.bác Đức ơi vậy là theo các chiên da con này của em không có tội gì đúng không ah?
    có bác nào có thực tế vào giúp em cái