hyundai sonata dời 1995 không nổ dược

G
Bình luận: 8Lượt xem: 1,506

phikien305electric

Tài xế O-H
có lửa có xăng rồi là rất tốt
kiểm tra thêm góc đặt lửa nhé
yếu tố thứ 3 của đông cơ xăng nữa là áp suất nén
có khi lại rụng hết xecsmawng hoặc là cong hết nấm rùi ý chớ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em dang làm một con hyundai sonata dời 1995 em nó không nổ dược mặc dù buzi vẩn dánh lửa và xăng vẩn phun vào buồng dốt em chua biết bị gì dể chửa cho em nó nhờ các bác giup em ah

bác kiểm tra thêm xem áp suất xăng có ổn không nhé,kiểm tra bên ngoài xem kim phun có tơi không ( dòng này kiểm tra được).có lửa có xăng đồng nghĩa với việc các tín hiệu cơ bản đã có đủ,nhưng không loại trừ nó bị sai giá trị,bác kiểm tra cảm biến trục cơ trục cam và cơ cấu phát tín hiệu của nó.kiểm tra áp suất nén xem có đạt không,tiếp theo kiểm tra cam xem có bị trượt mắt cam do bong mắt dây cam không. nếu tất cả đều ổn thì bác mồi xịt chế cho em nó chạynóng máy lên tí hoặc mang buzi ra ngoài xấy nóng rồi đề lại ah

nguyenbinh10

Tài xế O-H
ui cha. em cũng đã gặp một em morning bị như thế, sau khi em thay cam nhưng em khẳng định là cam không hề sai. sau một buổi thay hết cảm biến trục cơ, trục cam( lấy từ một xe khác) vẫn không được, xịt dung dịch vào để kích nổ, vừa xịt vừa nhồi ga mãi mới được, vấn đề là em vẫn chưa giải thích được tại sao

garahungduc

Tài xế O-H
cuối cùng thì em nó củng dả nổ các bác ah nó bị nhảy cam do cơ cấu tang cam hòng nó hành em hết một ngày mệt thật cảm ơn các cụ nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên