Hyundai tải 1 tấn!! xả gió hoài nhưng chân thắng vẫn thấp

T
Bình luận: 28Lượt xem: 4,112

chairman88

Tài xế O-H
Ðề: Hyundai tải 1 tấn!! xả gió hoài nhưng chân thắng vẫn thấp

Dạ số là em với mấy anh trong xưởng làm con hyundai tải 1 tấn mà xả gió hoài mÀ chân thắng vẫn sâu không đầy lên được, đầy tý nó lại sâu xuống!! không biết lỗi gì trong khi đã kiểm tra không có chỗ nào bị xì dầu! có anh thợ chính mà ổng về quê cưới vợ, gọi điện lại không bắt máy! mấy bác biết chỉ em làm với!

em xin chém tí nhá. nếu cụ là như thế thì xả gió hoàn toàn bình thường khi gảy 2 bánh sau chuẩn. còn nếu bị hết dầu hay làm lại cupen tổng rùi thì cụ kiểm tra lại xem ở củ chia dầu bánh sau có vú xả e không nhá.loại poster2 mà có củ đó thì không xả còn lâu mới hết. còn có loại tắc van chia. cụ kiểm tra lại xem, nó chia dầu không đều (1 bên xả áp khỏe, 1 bên áp yếu):5:

qmobile37nalak

Tài xế O-H

Về vấn để này mình nghĩ do má phanh. bạn nên kiểm tra lại má và chỉnh má phanh nhé

nguyen huu cau

Tài xế O-H

Đầu tiên, bạn làm đúng quy trình kỷ thuật xả gió chưa. Nếu đúng bạn kiểm tra rò rỉ. Xy lanh chính, xy lanh con từng bánh và hệ thống đường ống dẫn dầu. Đó là những nguyên nhân bạn phải khắc phục. Còn quy trình thực hiện bạn đã biết thì mình ko nói thêm.

anhkhoi

Tài xế O-H

Theo e nghĩ,đầu tiên đổ đầy dầu vào cốc fanh sau đó tháo vú xả gió ra đợi 1 lúc xem có dầu trẩy xuống ko,nếu dầu ko trây xuống là tổng trên có vấn đề,hoặc tháo hẳn vú xả gió ra bịt tay vào nỗ của vú xả gió 1 người ơ trên đạp fanh ,đạp 1tis mà có gió đẩy da dồi đến dầu trẩy da đap thêm 1 tí nữa hết e văn vú vào là ok,nếu thấp nữa thì khống chế cái cân bằng lực phanh cho nó cố định luôn chắc trắn sẽ cao chân ,chúc thành công:lx

hoanthien

Tài xế O-H
em đào mộ tí.xe kia 1,25t k2700 thắng đang hoạt động bt,đạp giử chân phanh nổ máy chỉ lún xuống 1 chút là cứng chân,em tháo tổng trên thay cupen(do bị chảy dầu)thì sinh bệnh như trên mặc du xả air rất kỉ cả tổng trên và dưới trước sau(người đạp,người xả đúng qui trình).bí quá gọi thợ và thay tổng mới vẩn y củ.đạp mạnh thì cứng chân nhưng giử thì chân từ từ xuống sát san và thắng ăn rất hổn.đạp nhẹ thì ko thấy cứng chân và xuống sàn luôn nhưng thắng vẩn ăn rất kinh cắm đầu luôn.có khi nào hư bầu trợ lưc ko các bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên