ic độ cho exciter 135

C
Bình luận: 7Lượt xem: 5,063

truyenminh705

Tài xế O-H
hiện nay có nhiều loại ic độ không hãm tua cho exciter, mà chất lượng thì chì có xài thử rồi mới biết, nay e lập chủ đề này mong các bác cho ý kiến xe zin thì nên dùng loại nào cho nhẹ xe mát máy thôi nhé, mong các bác nhiệt tình
IC hàm tua có tác dụng hạn chế tốc độ động cơ để bảo vệ an toàn cho động cơ khi không có tải hoặc tải nhẹ mà vặn ga quá lớn. Còn khi xe chạy trên đường, đến số 5 vận tốc đạt được max là khoảng 110 km/h. Lúc này máy kéo đã hết công suất, tốc độ quay chưa đạt đến mức IC phải hãm tua. Thay IC khác cũng vậy thôi cụ, không cải thiện maxspeed được đâu.

antrungan

Tài xế O-H
Các bác chuyên ex cho e hỏi Con nạp của ex 2010 nằm ở đâu. E định nắp xenon mà ko biết con nạp ở đâu để thay

truyenminh705

Tài xế O-H
Các bác chuyên ex cho e hỏi Con nạp của ex 2010 nằm ở đâu. E định nắp xenon mà ko biết con nạp ở đâu để thay
Nếu cụ muốn làm thì cứ mua đồ về lắp, tháo dàn nhựa ra sẽ thấy. Con nạp cần giải nhiệt nên chắc sẽ có miếng nhôm bắt vào sườn xe. Và chắc sẽ nằm trên đường từ mâm lửa (máy phát) lên ắc quy. Vấn đề cụ nên quan tâm là có cần đi dây lại hay không vì công suất của đèn xenon khá cao, sợ cháy dây nha cụ. Cụ nên tham khảo vấn đề này từ những người đã lắp.

antrungan

Tài xế O-H
Nếu cụ muốn làm thì cứ mua đồ về lắp, tháo dàn nhựa ra sẽ thấy. Con nạp cần giải nhiệt nên chắc sẽ có miếng nhôm bắt vào sườn xe. Và chắc sẽ nằm trên đường từ mâm lửa (máy phát) lên ắc quy. Vấn đề cụ nên quan tâm là có cần đi dây lại hay không vì công suất của đèn xenon khá cao, sợ cháy dây nha cụ. Cụ nên tham khảo vấn đề này từ những người đã lắp.
e thấy cũng khá loằng ngoằng , lên dự là kiếm cái bóng led hoặc bóng siêu sáng nắp thôi bác ạ

quynhlapcity234

Tài xế O-H
IC hàm tua có tác dụng hạn chế tốc độ động cơ để bảo vệ an toàn cho động cơ khi không có tải hoặc tải nhẹ mà vặn ga quá lớn. Còn khi xe chạy trên đường, đến số 5 vận tốc đạt được max là khoảng 110 km/h. Lúc này máy kéo đã hết công suất, tốc độ quay chưa đạt đến mức IC phải hãm tua. Thay IC khác cũng vậy thôi cụ, không cải thiện maxspeed được đâu.
theo mình thì không nên độ ic hãm tua đâu các bác ạk . vì nó hại động cơ lắm
[MERGETIME="1428466423"][/MERGETIME]
bác cứ bóc dè ra hết, nó nắm một bên hông thì phải
[MERGETIME="1428466503"][/MERGETIME]
bác cứ bóc dè ra hết,

bác cứ bóc dè ra hết .nó nằm 1 bên hông thì phải

xe_cam

Tài xế O-H
IC độ cho exciter hiện này ngoài thị trường...đa dạng chủng loại và giá cả,từ bình dân đến cao cấp,vd như : Apido,BRT,NCY,Banzing 3 in 1,SHART v..v.v...chất lượng khó mà đánh giá chính xác.Tùy vào cấu hình máy mà nơi sửa chữa (lò xe)..nó gắn sao cho phù hợp với lực máy.
Loại nào dành cho xe zin chạy nhẹ,loại thì dành cho máy 135 - 150,rồi thì trái to hơn v.v.v...
Gắn ic độ còn kéo theo hàng loạt vấn đề khác như thay Lò xo đầu,mobin sườn,bugi...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên