Ic xe máy

N
Bình luận: 9Lượt xem: 2,486

phanminhnhat

Học việc
Ðề: Ic xe máy

Chào các bác!
các bác cho em hỏi,có bác nào biết cách nào để mở cục ic xe máy ra để sửa lại mach điện bên trong không,tại nó bị đổ keo hay gì đó mà em không cách lấy ra để con nguyên cả,chẳng lẽ đập ra,he.mong các bác giúp đỡ

Lấy mỏ khò, khò nóng keo sẽ mềm đi rồi cứ thế bóc từ từ :D

phongtran2008

Tài xế O-H

Phiền chủ thớt cho mình biết nguyên lí hoạt động của IC máy và IC bình trước.
sao mình ko đi thẳng vào vấn đề là bác định làm gì với con IC đó. ví dụ như mở tua máy chẳng hạn.

nguyentien_auto

Tài xế O-H

Nguyên lý thì mình chỉ biết về cơ bản thui,mở tua chắc phải để mấy bác giúp đỡ,mình chỉ muốn thao ra để thay lại con tụ và con src trong đó thui,tại nó hư nên tháo ra đó mà,bác biết thì chỉ em mở ra được không

T

toilai-moto

Khách
ic thì mua cái mới đi. Làm gì mà quan trọng hóa vấn đề thế nhở? :)

nghiacoi

Tài xế O-H
Chào các bác!
các bác cho em hỏi,có bác nào biết cách nào để mở cục ic xe máy ra để sửa lại mach điện bên trong không,tại nó bị đổ keo hay gì đó mà em không cách lấy ra để con nguyên cả,chẳng lẽ đập ra,he.mong các bác giúp đỡ
pó tay cụ này.chắc cái ic của cụ đáng giá mấy chục triệu.mang cái ic ra hàng bán đồ hóa học thí nghiệm bảo họ bán cho cái dung dịch làm tan lớp nhựa đi là được.em quên tên rùi vì trước kia em mún xem linh kiện bên trong nên đã tháo thử ra một lần

Wangdu

Tài xế O-H
theo em thì bác mua cục mới đi chứ.... còn nếu muốn xem thì bác cứ bổ ra xem cho biết... cái này thì thuộc về dân điện tử r...!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên